นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ

mint0644
goodwizard
canos
myeleven
wolflegend
Inazuma 11
Terumi_Aphrodite
InazumaBoy123
knight-tou
horsekol
meimei29
argofangle
PloyyPloyyja
inkphoenix
imahari
babyknock
~ •♥ TENSHI ♥• ~
rosesyHirochan
The_Last
cosmos~
Stones
้่Otto
Golf FC Terumi
kuromomo
HHaruya
Anny_Torakun
applevimol@gmail.com
7
mata-i623
Triple one FC
peekei
shiotari atsusa
warit15
lovesoyou
aicrinsill
Inazuma-Eleven
wai311040
pear_damage
autsawinza
INUYASHA
suiren
凶死郎 ナット
kohenji
kukumaster
fujiwara
zonatar
MicKs19
Blitz
56roger
マイ
_ANNIE_
jass-blue2020
FAH
mirurujang
CARINO
KAZEDEAR
Mantana
[SB]RayNa
afuro-
rung
o Seven o
kinno61
sakuma-
yossarin789
LoveInasuma11
hibiki35
Meppojang^^
solw0071
curlzmt
Deeryuhoo
fafah
lovlyprao
sappasit10
sedsuna
Rosaria
pinky-chang
segu
flook_super~playmaker<21>
Hazuhachan
vanilla116
SHIRIgretchen
akamichan
gemini
sharkbrook
dlkl1
slot135
B.rabi
yureisan
vani
maggy
greatzu-otaku
grily1619
kenoyama
Bakunetsu Japan
azarashi
ピエロココ
Saki Kakashi
Laika
miieze
cofactor
konekorei
punko
Samurai_Spirit
kao
rostmaerai
Mashiro-Hiro
kintaekun
羽島 花
Rikusama
snow
marinokarin
VEGA-ZERO
ichigo-megane
suprem
Mo-nochrome
9RE
taiyaki
sakujung
hydae
assaschan
FunG
ployvychan
Seasons one
fufunana
คาเซะมารุ&ฮานดะ
leafticket
hikawasa
endo-kun
guyuri
Poinsetrine
134 posters

หน้า 1 จาก 26 1, 2, 3 ... 13 ... 26  Next

Go down

กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ Empty กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine Tue Jun 29, 2010 11:53 am

กะว่าจะสร้างกระทู้นี้ซะก่อนไปๆมาๆโดนแย่งเจิ่มไปซะแล้วสิ อิอิ
ไหนๆก็ไหนๆแล้วมาแนะนำตัวกันหน่อยเถอะ!!!!ถึงมอดส่วนใหญ่จะรู้จักกับแอดมินบ้างแล้วก็เถอะ

ประเดิม

ชื่อ - ขอเป็นนามปากกาก็แล้วกันนะคะ เรียกว่า ฟาเรน ได้โล้ด
อายุ - 15
วันจุติ - 28/07/37
การศึกษา - ม.4
สถานที่สิง - ร่อนเร่ไปเรื่อย~
เว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ - ทวิสเตอร์ แอ็กทีน MCC CTS GC บลาๆๆๆ...
สายของตนเอง - เฮาไม่รู้อะ ><
สายที่เกลียด - ..
ของชอบ - การ์ตูน ดนตรี นิยาย เพลง(การ์ตูน) บลาๆๆๆ...
ของเกลียด - เรียนหนังสือ!!!!!!(เฮ้ย!!!!)
งานอดิเรก - ฟังเพลง(การ์ตูน) อ่านหนังสือ(นิยาย&เกม&การ์ตูฯ) ท่องเว็บไปเรื่อย~
รู้จักเวปนี้ได้ไง - พอดีเป็นคนทำ
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - จำไม่ได้สักคน
เว็ปที่ชอบเข้าชม - มากมาย
การ์ตูนที่ชอบ - มากมาย
ตัวละครที่ชอบ - มากมาย(ตอนนี้ก็คาเซะคุงค่ะ >\\\<)
อดีต - ความทรงที่ไม่อาจลบเลือน...
ปัจจุบัน - จะทำในแบบของฉันเอง
อนาคต - ฉันจะเลือกเดินเอง
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - ยินดีต้อนรับทุกๆท่านนะคะ มาสร้างสีสันแก่เรื่องๆนี้กันเถอะ ^^

ตามนั่้นแหละค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Flamebreath เมื่อ Sat Jul 17, 2010 8:14 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
Poinsetrine
Poinsetrine
Admin

https://inazumaeleven.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ Empty Re: กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ

ตั้งหัวข้อ  guyuri Wed Jun 30, 2010 5:51 pm

ชื่อ - คนอยู่ยาว
อายุ - เกิน20ปีไปพอควรแต่ไม่ถึง 22

วันจุติ - 26/02/3*
การศึกษา - มหาลัย
สถานที่สิง - แล้วแต่อารมณ์~
เว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ - ทวิสเตอร์ บอร์ด เฟคบุค ยูทูป
สายของตนเอง - มันคืออะไร
สายที่เกลียด - มันคืออะไร
ของชอบ - การพักผ่อน การผ่อนคลาย (ไม่ใช่ของนี่เนอะ)
ของเกลียด - ...
งานอดิเรก - ดูการ์ตูน นอนพักผ่อน ทำอาหาร
รู้จักเวปนี้ได้ไง - พอดีเป็นคนตาม
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - ไม่รู้จักนักเขียนสักคนแต่ถ้าเป็นคนแปลก็คนนี้เลย Hikawasa (ขยันสุดๆ)
เว็ปที่ชอบเข้าชม - ยูทูป
การ์ตูนที่ชอบ - inazuma eleven (ดูเรื่องเดียวตอนนี้)
ตัวละครที่ชอบ - คุโด ฟุยุกะ (ไม่ต้องถามก็ได้มั้งข้อนี้)
อดีต - เรียนรู้มัน
ปัจจุบัน - ปัจจุบัน
อนาคต - อนาคต
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - เอ่อ สามารถร่วมสนุกกับกิจกรรมบอลโลก ของ I-mobile โดยพิมพ์เชียร์ทีมที่ท่านเชียร์ ทีม... พิมพ์1 ทีม....พิมพ์2 ส่งมาที่หมายเลข บลา บลา บลา

guyuri
guyuri

กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ Empty Re: กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ

ตั้งหัวข้อ  endo-kun Wed Jun 30, 2010 6:11 pm

ชื่อ - ใช้นามปากกานะครับ เอ็นโด-คุง
อายุ - 14 (ปีหน้า 15)
วันจุติ - 23 พ.ค.2539
การศึกษา - มัทยมต้นปี 3
สถานที่สิง - มากมาย
สายของตนเอง - ?
สายที่เกลียด - ?
ของชอบ - ความเงียบสงบ
ของเกลียด - ฟ้าร้อง เเมลงสาป
งานอดิเรก - เขียนโดจิน (เอ้ะ ยังไง -*-)
รู้จักเวปนี้ได้ไง - ก็เป็นเพื่อนกะคนทำเว๊บอ่ะ
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - อืม...คงเป็นนักเขียนญี่ปุ่นหลายๆท่าน คนเเปลก็ Hikawasa(ตามคนอื่นๆ)
เว็ปที่ชอบเข้าชม - ยูทรูป
การ์ตูนที่ชอบ - inazuma eleven (ติดใจอยู่เรื่องเดียว)
ตัวละครที่ชอบ - เอ็นโด มาโมรุ-- ทาจิมุไก ยูคิ-- อโฟรดี้
อดีต - เก็บมันไว้
ปัจจุบัน - ทำมันให้ดีที่สุด
อนาคต - ขึ้นอยู่กับชะตากรรม
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - อา...ขอฝากตัวในฐานะ มอด คนที่ 3 ผมจะดูเเลที่นี่ให้ดีที่สุด เเละขอให้ทุกคนสนุกกับเว๊บนี้นะครับ
endo-kun
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Wed Jun 30, 2010 10:05 pm

ง่า ค่อนข้างละเอียดทีเดียว ยังไม่เคยกรอกแนะนำตัวละเอียดขนาดนี้มาก่อน Shocked Shocked

ชื่อ : hikawasa เรียก ฮิกะจัง เหมือนเดิมแหละค่ะ
วันจุติ : 25 พ.ย.
การศึกษา : ป.โท
สถานที่สิง : บอร์ดอินะซึมะ
เว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ : บอร์ดอินะซึมะไทย, livejournal, exteen, twitter
สายของตนเอง : สายยังไงอะคะ? ตามความเข้าใจ ของเราได้หมดทั้งโชตะ ยาโอย เอสเอ็ม
สายที่เกลียด : อ่า ก็ไม่ได้เกลียดขนาดนั้น แต่จะไม่ค่อยดูพวกยูริ ฮาเร็ม
ของชอบ : หนุ่มหล่อ
ของเกลียด : งานวิชาการทุกชนิด
งานอดิเรก : เล่นเกม ดูอนิเมะ อ่านการ์ตูน เล่นเน็ต
รู้จักเวปนี้ ได้ไง : คอยเป็นเงาตามผู้ทำเวบมาอีกทีค่ะ กร๊าก
นักเขียนที่ท่านชื่นชม : เอ ก็หลายคนอยู่มั้ง
เว็ปที่ชอบเข้าชม : เหมือนข้อเว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ อะ แล้วก็บอร์ดบงกช บอร์ด TKO บอร์ด 2ch กับพวกสำนักพิมพ์ญี่ปุ่นทั้งหลาย
การ์ตูนที่ชอบ : อินะซึมะ อิเลฟเว่น และอีกหลายเรื่องมาก
ตัวละครที่ชอบ : ฟุบุกิ ชิโร่ ตอนนี้ทุ่มสุดตัวจนพวกที่เคยกิ๊วก๊าวในอดีตเคืองกันหมด
อดีต : ชอบจีบหนุ่มในเกม
ปัจจุบัน : ก็ยังชอบจีบหนุ่มในเกมอยู่ แต่เริ่มห่างออกมา เพราะรักฟุบุกิ เลยหันมาทุ่มให้อินะซึมะ
อนาคต : ถามฟุบุกิดูสิคะ???
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง : ขอฝากเนื้อฝากตัวกับชาวบอร์ดอินะซึมะไทยทุกท่านค่า และขอฝากหัวใจและความรักให้ฟุบุกิ I love you ขอใ้ห้ทุกคนสนุกกันนานๆ นะคะ
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  leafticket Wed Jul 07, 2010 2:38 pm

;w;
แอบหลงเข้ามาค่ะ
ฝากตัวด้วยนะคะ (หาที่สครีมอินะซุมะอยู่ค่ะ ฮา)

ชื่อ : มกจัง ค่ะ (เรียก มก มกจี้ มกมก หมอก อะไรก็ได้ตามสะดวกค่ะ *3*//)
วันจุติ : 8 มีนา
การศึกษา : ม ปลาย
สถานที่สิง : exteen pixiv twitter
เว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ : exteen pixiv twitter
สายของตนเอง : ได้หมดค่ะ แต่ปรกติถ้าออริก็นอร์มอล ถ้าแฟนอาร์ตบางเรื่องจะเริ่มเอนเอียงไปทางฟุ แหะ ๆ
สายที่เกลียด : ความจริงได้หมด แต่ถ้าไม่ค่อยชอบก็คงยูริ กับ K
ของชอบ : 2D 55555
ของเกลียด : หลาย ๆ อย่างค่ะ 555 ;v;
งานอดิเรก : วาดรูป เ่ล่นเน็ต ดูเมะ อ่านการ์ตูน+หนังสือ
รู้จักเวปนี้ ได้ไง : หลงเข้าไปในบล็อกของฮิกะซังแล้วเจอลิงค์ค่ะ *w*
นักเขียนที่ท่านชื่นชม : หลายคน แต่ไม่มีเป็นพิเศษ
เว็ปที่ชอบเข้าชม : exteen pixiv twitter (เหมือนเดิมค่ะ)
การ์ตูนที่ชอบ : (เยอะ) แต่ตอนนี้ที่คลั่งก็คงอินะซุมะ orz....
ตัวละครที่ชอบ : (เยอะมาก 555) ตอนนี้ก็คง คาเซะมารุ ชาเขียว ซาคุมะ เทรุมิน คิริคาคุเระ ฮีททท << หนุ่มผมยาวทั้งนั้น (และอีกเยอะค่ะ ฮา)
อดีต : ติด 2D
ปัจจุบัน : ติด 2D
อนาคต : ไปโลก 2D /me โดนตบ
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง : ฝากตัวด้วยนะคะ m(_ _)m

แก้ไขล่าสุดโดย leafticket เมื่อ Mon Jul 12, 2010 2:59 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
leafticket
leafticket

http://leafticket.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Wed Jul 07, 2010 6:29 pm

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะมกจัง Very Happy
เห็นในบล็อกสครีมอินะซึมะ เราก็ดีใจ กรี๊ดกร๊าดที่มีคนชอบเหมือนกันล่ะค่า ยังไงก็มาโฮกฮากด้วยกันนะคะ cheers

ปล.ดีวีดีที่ซื้อมาคุณภาพโอเคมั้ยคะ เราเห็นเป็นกล่องพลาสติกเลยยังชะลออยู่เลยค่ะ แหะๆ ที่จริงคือตอนนี้ไม่ค่อยมีตังค์ด้วยน่ะค่ะ^^"
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine Sat Jul 10, 2010 10:05 am

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะมกจัง ^^ อิอิ กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ 546895

โอ้ มกจังก็ชอบคาเซะคุงเหมือนกันหรอค้า ได้พรรคพวกแล้ว 555+

ขอให้สนุกกับบอร์ดนะคะ อิอิ ^^ กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ 226485
Poinsetrine
Poinsetrine
Admin

https://inazumaeleven.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ  คาเซะมารุ&ฮานดะ Sun Jul 11, 2010 9:47 am

หวัดดี
เป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ

ตั้งหัวข้อ  leafticket Sun Jul 11, 2010 11:09 am

หวัดดี
เป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ

ยินดีต้อนรับค่า~~~
ฝากตัวด้วยเช่นกันค่ะ ^_^
leafticket
leafticket

ตั้งหัวข้อ  fufunana Sun Jul 11, 2010 3:44 pm

ชื่อ - ปอ
อายุ - 14
วันเกิด - 7 กันยายน 38
การศึกษา - ม.3
สถานที่สิง - +_+ ไม่มีแฮะ
เว็บ ที่ชอบเข้าบ่อยๆ - ยูทูป
สายของตนเอง - Yaoi จ้า *o*
สายที่เกลียด - Yuri - -
ของชอบ - การ์ตูน
ของเกลียด - การบ้าน
งานอดิเรก - วาดรูป (แบบห่วยๆ ใครเก่งๆสอนทีจ้า)
รู้จักเวปนี้ ได้ไง - หาที่สิงมาเรื่อยๆ
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - ไม่มีิอ่า
เว็ปที่ ชอบเข้าชม - เว็บวายๆ(ยาโอย)ทั้งหลาย
การ์ตูนที่ชอบ - inazuma eleven นี่แหละ
ตัวละครที่ชอบ - อโฟรดี้ ฟุบุกิ แล้วก็ฮิโรโตะ กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ 226485
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า
fufunana
fufunana

ตั้งหัวข้อ  Seasons one Sun Jul 11, 2010 4:28 pm

ชื่อ : เรียกว่า เเมธ ดีกว่าเนอะ ^^
วันจุติ : 26 ธันวา
การศึกษา : ม.5 เตรียมอุดม เเร้ว
สถานที่สิง : ที่ไหนน่อ ??
เว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ : ผมเข้าไปทั่วเเหละ ( ว่างงัย )
ของชอบ : เด็กสิคัฟ อร่อย
ของเกลียด : หลาย ๆ อย่างคัฟ อาทิ คิดไม่ออกง่ะ
งานอดิเรก : เล่นเน็ต
รู้จักเวปนี้ ได้ไง : ผมชอบการ์ตูนเรื่องนี้อยุ่เเร้วงัย
นักเขียนที่ท่านชื่นชม : หลายคน
เว็ปที่ชอบเข้าชม : www.ailove.net
การ์ตูนที่ชอบ : (เยอะ)
ตัวละครที่ชอบ : ต้อง คิโด สิ
อดีต : คืออะรันชั้นไม่เเคร์
ปัจจุบัน : สําคัญที่สุด
อนาคต : คิดไม่ออกเรยยยยยย
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง : ผมมาหาเพื่อนคัฟ งัยๆ เเอดมาที่ นี่นะคัฟ Seasons_ToView@hotmail.com เเร้วจะรอคัฟ
Seasons one
Seasons one

ตั้งหัวข้อ  leafticket Mon Jul 12, 2010 2:45 pm

ยินดีต้อนรับปอกับแมทจ้า ><
ทางนี้มกจังเน้อ ยินดีที่ได้รู้จัก (profile อยู่ซักเรปไหนเรปนึงบน ๆในกระทู้นี้ล่ะ 55)

ตัวละครที่ชอบ - อโฟรดี้ ฟุบุกิ แล้วก็ฮิโรโตะ

อั๊งงงง /me จับมือออออ เขย่า ๆ ๆ ๆ
มีคนชอบพระเจ้าอีกคนแล้วววว

งานอดิเรก - วาดรูป (แบบห่วยๆ ใครเก่งๆสอนทีจ้า)

อั๊งงง /me จับมืออีกรอบบบ
เจอคนชอบวาดรูปเหมือนกันแล้ววว (ตอนนี้กำลังถามฟาเรนจังอยู่ว่าแฟนอาร์ตแปะที่ไหนได้บ้าง)
ว่าง ๆ ก็วาดแฟนอาร์ตอินะซุมะมาแปะก็ได้นะ ><b!! อยากเห็นน
เรื่องวาดรูปเราก็ไม่เก่งมาก (ยังฝึกอยู่) แต่มีคำถามอะไรก็ถามได้เน้อ
leafticket
leafticket

ตั้งหัวข้อ  ployvychan Mon Jul 12, 2010 3:57 pm

ชื่อ - พลอยค่ะ *-*
อายุ - 13
วันจุติ - 22/01/40
การศึกษา - ม.2
สถานที่สิง - บอร์ดเกมจีบหนุ่ม เอ็กทีน และบอร์ดอินะซึมะ *3*
เว็บที่ชอบเข้าบ่อยๆ - เอ็กทีน (เข้าบ่อยที่สุดค่ะ)
สายของตนเอง - วาย ว๊าย วาย
สายที่เกลียด - ไม่มีค่ะ
ของชอบ - การ์ตูน เกม เรียนภาษาอังกฤษ (แต่บางคาบแอบหลับ... //อ้าว)
ของเกลียด - ไม่มีอะไรเกลียดเป็นพิเศษค่ะ
งานอดิเรก - เล่นบอร์ด อ่านบล็อก ท่องเว็บไปเรื่อย
รู้จักเวปนี้ได้ไง - ไปเห็นคุณวานาโกะแปะในบล็อกของอีกคนค่ะ (จำชื่อบล็อกไม่ได้ ขอภัยด้วยนะคะ TwT)
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - อ.คาสึอากิค่ะ (แต่คนนี้นักวาด..)
เว็ปที่ชอบเข้าชม - เอ็กทีน DA Facebook และอื่นๆอีกมากมายนับไม่ถ้วน
การ์ตูนที่ชอบ - ตอนนี้บ้าอินะซึมะเรื่องเดียว //ที่เหลือลืมหมดสิ้น (อานุภาพนักเตะร้ายแรงจริงๆ..)
ตัวละครที่ชอบ - คาเซมารุกับฟุบุกิ (จริงๆมีอีกเยอะ)
อดีต - สิ่งที่ผ่านมาแล้ว
ปัจจุบัน - สิ่งที่กำลังตอนนี้ (อู้งาน ก๊ากก)
อนาคต - เรียนให้ดีขึ้นกว่าเดิม ฮา *-*
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - ขอฝากตัวด้วยนะคะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ sunny
ployvychan
ployvychan

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine Mon Jul 12, 2010 6:01 pm

ว้าว ยินดีต้อนรับรับสมาชิกใหม่ทั้ง4เลยนะคะ กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ 546895 คาดะคุง ปอจัง แมธคุง พลอยจัง(ขอเรียกแบบนี้นะคะ ชื่อแรกมั่วสุดเพราะมันยาว Laughing)

เจอคนชอบคาเซะคุงอีกคนแล้วดีใจจัง!!!!

อา บอร์ดนี้บางทีอาจเงียบเหงาๆไปบ้างนะคะ(ติดบอทหมด กร๊ากกกก)(แอดมินก็ติดดดดถึงจะไม่รู้เรื่อง+ไม่มีฟรอนก็เถอะมั่วแหลกลาน)แต่จะการสปอยทุกๆวันพุธแน่นอนแกนนำโดยมอดฮิกะจังนั่นเอง

ขอให้สนุกกับบอร์ดค่ะ!!!!!

Poinsetrine
Poinsetrine
Admin

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Mon Jul 12, 2010 6:28 pm

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนค่ะ ทั้งคาเซะแอนฮัน ปอจัง แมธคุง แล้วก็พลอยจังด้วย Very Happy

ที่บอร์ดนี่เป็นมิตรกันทุกคนค่ะ อาจจะออกแนวรั่วๆ ถ้ายิ่งเจอพวกรั่วเหมือนกันยิ่งหลุดโลกค่ะ 55

ขอให้สนุกนะคะ Wink
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  endo-kun Mon Jul 12, 2010 6:38 pm

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทั้ง 4 ท่าน นะครับ

บอร์ดนี้อย่างที่ฮิกะว่านั่นเเหละ คือออกเเนวรั่วๆหน่อยๆโดยเฉพาะฮิกะ (เเอ้ฟ โดนตบ)

มาคุยกันเป็นเพื่อนสนุกๆดีกว่า Very Happy

ป.ล.ฮิกะเข้าทวิตเตอร์ยังครับ ? กำลังต้องการคนช่วย เขียนประโยค + เเปล

endo-kun
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  ployvychan Mon Jul 12, 2010 7:18 pm

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ
คุณคาดะั คุณปอ คุณแมธ พี่ฟาเรน คุณอยู่ยาว คุณเอ็นโด-คุง พี่ฮิกะ พี่มกจัง
(ครบยังเอ่ย?)
ฝากตัวด้วยนะคะ *3*
(ตอนนี้พยายามจะคุยกับบอท แต่ไม่รู้จะเริ่มไงดีค่ะ กร๊ากกกกกกก)
ployvychan
ployvychan

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine Mon Jul 12, 2010 7:42 pm

ployvychan พิมพ์ว่า:ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ
คุณคาดะั คุณปอ คุณแมธ พี่ฟาเรน คุณอยู่ยาว คุณเอ็นโด-คุง พี่ฮิกะ พี่มกจัง
(ครบยังเอ่ย?)
ฝากตัวด้วยนะคะ *3*
(ตอนนี้พยายามจะคุยกับบอท แต่ไม่รู้จะเริ่มไงดีค่ะ กร๊ากกกกกกก)

แว้กกกก อย่าเรียกพี่เถอะ เรียกฟาเรนพอแล้วววว

จะว่าอะไรไหมเอ่ยถ้าจะขอ @ ของทวิตหน่อย?
ของฟาเรนก็นี่ค่ะ
http://twitter.com/Flamebreath
มาคุยด้วยกันนะๆ ^^
Poinsetrine
Poinsetrine
Admin

ตั้งหัวข้อ  leafticket Mon Jul 12, 2010 7:44 pm

/me วิ่งมายินดีต้อนรับอีกรอบบ

ยินดีต้อนรับพลอยจ้าา ยินดีที่ได้รู้จักเน้ออ *3*

ยังไงก็มาสครีมอินะอิเละด้วยกันนะ (ฮา)

(มองเรปฟาเรน) ตอนนี้ทุกคนติดทวิตเตอร์ ฮ่า ๆ
leafticket
leafticket

ตั้งหัวข้อ  ployvychan Mon Jul 12, 2010 7:52 pm

ได้เลยค่ะ่ฟาเรน
//ตามไป follow

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะพี่มกจัง *3*
ployvychan
ployvychan

ตั้งหัวข้อ  FunG Tue Jul 13, 2010 5:59 pm

ชื่อ - MeGuMi
อายุ - 13 ปีจ้า
วัน จุติ - 25/12/39 วันคริสต์มาสสส
การศึกษา - ม.2
สถานที่สิง - บ้าน ร้านหนังสือ (อ่านฟรี ก๊าก)
เว็บ ที่ชอบเข้าบ่อยๆ - Youtube หา Inazuma Eleven ดูตลอดช่วงนี้ (ฮา)
สายของตนเอง - ไม่สังกัด
สายที่เกลียด - ไม่มี ^ ^"
ของชอบ - การ์ตูน ดนตรี (โดยเฉพาะแซกโซโฟน) เพลง วาดรูป บลาๆมากมาย
ของเกลียด - ตับไตไส้พุง พวกเครื่องในของสัตว์อ่ะ T^T
งานอดิเรก - ฟังเพลง เล่นแซกโซโฟน วาดรูป(โดจิน) ดูการ์ตูน
รู้จักเวปนี้ ได้ไง - อ๋อ เห็นจากบอร์ดโมเดิร์นไนน์การ์ตูนอ่ะ
นักเขียนที่ท่านชื่นชม - ไม่มีอ่ะจ้ะ
เว็ปที่ ชอบเข้าชม - Youtube ไง
การ์ตูนที่ชอบ - Inazuma Eleven , Toradora , CLANNAD , Angelic Layer , Tokyo Me Me , Sugar Sugar Rune
,The Law Of Ueki (ที่ว่ามานี่คือที่ชอบแบบสุดๆ)
ตัวละครที่ชอบ - ในเรื่องนี้ก็เป็น โกเอ็นจิ (โคตรชอบบบบ) เอ็นโด คิโด คาเซมารุ ฟุบุกิ เทรุมิน
อดีต - เป็นบทเรียนที่ดี
ปัจจุบัน - จะทำในสิ่งที่ดีที่สุด
อนาคต - จะเป็นผลที่ตามมาจากปัจจุบัน ^ ^
มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - อยากบอกว่า Love You Everyone และ Love Inazuma Eleven มากๆเลยน้า

แก้ไขล่าสุดโดย fung0001 เมื่อ Tue Jul 20, 2010 4:55 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
FunG
FunG

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine Tue Jul 13, 2010 7:21 pm

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ!!!!มารั่วกันเถอะ!!!!(<<<เฮ้ย???? กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ 485671 )

อืมมม... จะให้เรียกชื่อยังไงคะ?ฟาเรนอังกฤษไม่แข็งด้วย(ผ่าน ม.ต้นมาไงว้าเนี่ย......)

อา ขอให้สนุกกับบอร์ดค่ะ ^^
Poinsetrine
Poinsetrine
Admin

ตั้งหัวข้อ  FunG Wed Jul 14, 2010 5:50 pm

เรียกว่า "ฟังก์" ก็ได้ค่ะ

^ ^

ชื่อเล่นเราเองแหละ อิอิ

"ฟังก์จัง , เมกุมิ อะไรก็ว่าปาย แล้วแต่ศรัทธา ^ ^"
FunG
FunG

ตั้งหัวข้อ  assaschan Thu Jul 15, 2010 3:51 am

สวัสดีค่ะ!!

เพิ่งสมัครมาสดๆร้อนๆเลย

ฝากตัวด้วยนะคะ!

ชื่อ - assas(เรียกว่าฟิวส์ก็ได้เนอ่^ ^'')

อายุ - 13

วัน จุติ - 20 มกราคม 40

การ ศึกษา -ม.2

สถานที่สิง - ร้านการ์ตูน,ร้านเครื่องเขียน,ห้องนอน

เว็บ ที่ชอบเข้าบ่อยๆ - exteen,youtube,sketchfu,oekaki BBs,twitter

สาย ของตนเอง - yaoiกับโชตะ

สายที่เกลียด - ไม่มี

ของชอบ - การ์ตูน,ดินสอกด(ด้ามจับต้องถนัดมือ!!),ข้าวไข่เจียว บลาๆๆ

ของเกลียด -บุหรี่,ผัก = =

งานอดิเรก - วาดรูป,CGเรื่อยเปื่อย~,เดินเล่น,นอน

รู้จักเวปนี้ ได้ไง - ไปเจอในบล็อคนี้ค่ะ http://hika-work-and-love.exteen.com/ เลยเเวบมาเปิดดู

นักเขียนที่ท่านชื่นชม - ถ้านักเขียนการ์ตูนก็จุน โมชิสึกิคนวาดเเพนโดร่า ถ้านักวาดโโจินชิของไทยก็พี่KAOค่ะ

เว็ปที่ ชอบเข้าชม -ไร้สาระนุกรม

การ์ตูนที่ชอบ - ตอนนี้ที่คลั่งสุดๆก็อินะสึมะนี่ล่ะ^ ^ รองลงมาก็มี Fullmetal Alchemist,Reborn การ์ตูนไทยก็EXE

ตัวละครที่ชอบ - เอาในอินะซึมะเเล้วกันเนอะ ที่ชอบสุดๆก็ฟุบุกิ~!!!!!!! เธอโมเอ้มากก เเล้วก็คาเสะมารุ ชูยะซึนามิ(ในเรื่องนี้ชอบหลายคนมาก บอกไม่หมด โฮกกก~)

อดีต - อย่ามัวจมปลักอยู่กับมัน
ปัจจุบัน - สิ่งที่เป็นอยู่
อนาคต - ปัจจุบันที่มองไม่เห็น

มีอะไรอยากบอกกะแอดมิน และ คนในบอร์ดบ้าง - ฝากตัวด้วยนะคะ เพิ่งเคยเล่นบอร์ดนี้ครั้งเเรก อยากจะสนุกให้เต็มที่!!
assaschan
assaschan

http://assaschan.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  ployvychan Thu Jul 15, 2010 8:15 pm

ยินดีต้อนรับคุณฟังก์และคุณฟิวส์ค่ะ (ชื่อเข้ากันมากๆเลย *3*)
ขอให้สนุกกับบอร์ด(และรั่ว)ไปพร้อมกับพวกเรานะคะ กระทู้แนะนำตัวชาวนักเตะฯ 19528
ployvychan
ployvychan

หน้า 1 จาก 26 1, 2, 3 ... 13 ... 26  Next

ขึ้นไปข้างบน