นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา

2 posters

Go down

เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา Empty เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill Thu Sep 13, 2012 8:01 pm

เนื่องจากคนแก่ๆ อย่างครินเพิ่งรู้ว่านี่มันก็จะตุลาแล้ว ใกล้เทศกาลปิดเทอมแล้วสิน้าาา เป็นช่วงที่เด็กๆหลายๆคนน่าจะ ACTIVE ที่สุดในรอบปีค่ะ(ไม่นับปิดเทอมใหญ่ ฮา) ครินเลยคิดว่า เราน่าจะมีโปรม่ง โปรโมต หรือกิจกรรมอะไรซักหน่อย บวกกับตอนนั้นฟาเรนซังได้พูดไว้ว่า...

Poinsetrine พิมพ์ว่า:ไหนๆก็ไหนๆแล้ว มีใครอยากให้เปลี่ยนรูปพื้นหลังด้วยไหมคะ
เพราะจริงตอนนี้มาถึงภาคอินะโกโครโน่สโตนแล้วแต่ BG ยังเป็นอันเก่าอยู่เลย

ลองโพสคุยกันดูนะคะ จะลองโพสภาพ+ลิ้งค์ กันดูในนี้ก็ได้ค่ะ

ก็เลยคิดว่า น่าสนใจดี ฮาา มีใครอยากเสนอไอเดียอะไรมั้ยคะ ' w '

และก็ อาจจะมีกิจกรรมเฮดบอร์ดอีกรอบ (ถี่จัง ฮาา) เพราะว่าหลายๆคนงานยุ่ง เรียนหนักจนพลาดเฮดอันล่าสุดไป ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวคราวนี้จะเปิดให้ส่งรูปนานๆ เลย จะได้ไม่ตกหล่นหรือพลาดกันอีก ;w; เดี๋ยวคงต้องมีเปิดโหวตเร็วๆนี้แหละค่ะ

((อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนิดหน่อย--))
ครินกำลังคิดว่า...
จริงๆ แฟนอินาก็ยังมีเยอะอยู่นะ อย่างในเพจinazuma field ที่ไว้อัพเดทข่าวสาร (ที่ไวกว่าโพสในกระทู้เห็นๆ ฮาา) ครินเลยคิดว่า เราน่าจะโปรโมตให้บอร์ดเป็นศูนย์รวม fanworks แทนนะ อย่างตอนนี้ก็มีท่านนึงโพสฟิคอินาอยู่บ่อยๆ หรือครินเองที่ชอบวาดแฟนอาร์ต และพอรวบรวมอีกหลายๆคนที่กระจัดกระจายอยู่ตามที่ต่างๆ บอร์ดหมวดอื่นๆก็จะคึกคักตามมาเองค่ะ ^^

----คือจริงๆแล้วครินแค่อยากเสพฟิกค่ะ ใครก็ได้เขียนให้อ่านที 5555 //โดนต่อย

ยังไงก็ฝากไว้พิจารณากันด้วยนะคะ //โค้ง
aicrinsill
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ขึ้นไปข้างบน Go down

เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา Empty Re: เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา

ตั้งหัวข้อ  suiren Thu Sep 13, 2012 8:46 pm

เปลี่ยนภาพพื้นหลังก็ดีนะคะ จะได้เข้ากับภาคใหม่ด้วย Very Happy
แต่จะทำเป็นแบบไหนยังไงคงต้องรอความเห็นจากครินจังและสมาชิกท่านอื่นๆ ค่ะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 652444

ความจริงตอนนี้โรสก็เริ่มขายแผ่น vcd ของภาค GO แล้ว อีกสักพักบอร์ดก็น่าจะคึกคักขึ้นเนอะ Surprised

/ครินจังเอาภาพแฟนอาร์ตมาลงให้ดูบ้างสิ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 855130
suiren
suiren

เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา Empty Re: เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill Thu Sep 13, 2012 8:55 pm

suiren พิมพ์ว่า:เปลี่ยนภาพพื้นหลังก็ดีนะคะ จะได้เข้ากับภาคใหม่ด้วย Very Happy
แต่จะทำเป็นแบบไหนยังไงคงต้องรอความเห็นจากครินจังและสมาชิกท่านอื่นๆ ค่ะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 652444
ตอนนี้แอบคุยกับ argofangleซังว่าเราน่าจะทำฉากหลังให้สว่างๆ สดใสๆ เหมือนเฮดบอร์ดหน่อย เพราะอันนี้มันมืดๆไปค่ะ แฮ่--- ครินคนเดียวคงนึกไม่ออกว่าจะทำยังไงดี แต่ถ้าได้ทุกคนช่วยคิดช่วยออกความเห็นคงเป็นรูปเป็นร่างเร็วขึ้นอะค่ะ อั๊ย >w<

ความจริงตอนนี้โรสก็เริ่มขายแผ่น vcd ของภาค GO แล้ว อีกสักพักบอร์ดก็น่าจะคึกคักขึ้นเนอะ Surprised
หวังว่า-- ไม่สิ หวังอย่างที่สุดเลยค่ะ!!! o(*w*)o ฉะนั้น พวกเรามาแปลงโฉมบอร์ดรับสมาชิกใหม่กันเถอะ เย้!!

/ครินจังเอาภาพแฟนอาร์ตมาลงให้ดูบ้างสิ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 855130
ก--กรี๊ดด เอาจริงหรอคะ คะ เค้าเขินง่ะ//////// *ชวนคนอื่นโพสรูปแต่ตัวเองไม่กล้าโพสเองซะงั้น555555
aicrinsill
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  suiren Thu Sep 13, 2012 9:12 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:
ก--กรี๊ดด เอาจริงหรอคะ คะ เค้าเขินง่ะ//////// *ชวนคนอื่นโพสรูปแต่ตัวเองไม่กล้าโพสเองซะงั้น555555

เอาจริงสิ อุตส่าห์วาดแล้ว เอามาโชว์หน่อยน่า นะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 46980
suiren
suiren

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill Thu Sep 13, 2012 9:28 pm

suiren พิมพ์ว่า:

เอาจริงสิ อุตส่าห์วาดแล้ว เอามาโชว์หน่อยน่า นะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 46980
ยะ--อย่าคาดหวังนะคะ o<---< เดี๋ยวคงจะโพสในอีกไม่นานนี้นี่แหละค่ะ เป็นการชวนคนอื่นไปในตัวด้วยซินะคะ ; w ; จะพยายามค่ะ!!

ปล. เดี๋ยวคงต้องทำ how to โพสรูปแล้วล่ะค่ะ เผื่อเอาไว้ = w = คงจะใช้ของ http://photobucket.com/ นะคะ ทุกท่านว่าอย่างไร?
aicrinsill
aicrinsill

ตั้งหัวข้อ  suiren Thu Sep 13, 2012 9:50 pm

ไหนๆ ก็จะสอนการโพสรูปแล้ว ทำกระทู้สอนการใช้งานบอร์ดเลยดีมั้ยคะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 522523

เพราะเมื่อก่อนเวลามีสมาชิกใหม่มา บางคนก็อยากโพสรูปโพสลิงค์แต่ทำไม่เป็น บางคนจะตอบกระทู้แต่ไปกดตั้งกระทู้ใหม่แทนจนเต็มบอร์ด สมาชิกที่เล่นอยู่ก็ช่วยๆ กันเตือน + สอนวิธีใช้งานให้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่ เพราะข้อมูลที่โพสสอนไว้มันกระจายไปตามกระทู้ต่างๆ สุดท้ายก็ตกไปกับกระทู้เก่าๆ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 652444
ในหมู่สมาชิกเองก็เคยมีคุยๆ กันไว้ว่าน่าจะทำกระทู้สอน แต่ยังไม่ทันได้มีใครทำบอร์ดก็ร้างไปก่อน เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 41846

ถ้าคิดว่าน่าจะทำเดี๋ยวเราลองทำเป็นกระทู้สอนวิธีการใช้งานบอร์ดแบบง่ายๆ ไว้ก่อนก็ได้ค่ะ แล้วถ้าสมาชิกท่านอื่นๆ คิดว่ามีอะไรที่น่าสนใจก็ช่วยกันเพิ่มเติมข้อมูลได้ Very Happy
suiren
suiren

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill Sat Sep 15, 2012 10:43 pm

suiren พิมพ์ว่า:ไหนๆ ก็จะสอนการโพสรูปแล้ว ทำกระทู้สอนการใช้งานบอร์ดเลยดีมั้ยคะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 522523

ถ้าคิดว่าน่าจะทำเดี๋ยวเราลองทำเป็นกระทู้สอนวิธีการใช้งานบอร์ดแบบง่ายๆ ไว้ก่อนก็ได้ค่ะ แล้วถ้าสมาชิกท่านอื่นๆ คิดว่ามีอะไรที่น่าสนใจก็ช่วยกันเพิ่มเติมข้อมูลได้ Very Happy

ดีเลยค่ะ ดีเลย *w*))

งั้นครินขอรับผิดชอบส่วนสอนการลงภาพเองนะคะ ที่เหลือก็พวก how toสร้างกระทู้ how to reply(ตอบกระทู้) อาจจะฝากซุยเรนซังและท่านอื่นๆช่วยกันเพิ่มเติมนะคะ Very Happy

ปล. หวังว่าคราวนี้คงจะไม่ร้างไปก่อนอีก5555+
aicrinsill
aicrinsill

ตั้งหัวข้อ  suiren Mon Sep 17, 2012 6:47 pm

suiren พิมพ์ว่า:ไหนๆ ก็จะสอนการโพสรูปแล้ว ทำกระทู้สอนการใช้งานบอร์ดเลยดีมั้ยคะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 522523

ดีเลยค่ะ ดีเลย *w*))

งั้นครินขอรับผิดชอบส่วนสอนการลงภาพเองนะคะ ที่เหลือก็พวก how toสร้างกระทู้ how to reply(ตอบกระทู้) อาจจะฝากซุยเรนซังและท่านอื่นๆช่วยกันเพิ่มเติมนะคะ Very Happy

ปล. หวังว่าคราวนี้คงจะไม่ร้างไปก่อนอีก5555+

ได้เลยค่า แต่อาจช้านิดนึงนะคะ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นคอมที่บ้าน จะใช้เครื่องอื่นก็ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่น่ะค่ะ เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 652444

ปล. ไม่ร้างหรอกค่ะ อย่างน้อยก็มีพวกเรา 2 คนแล้ว เรื่องกิจกรรมรับปิดเทอมตุลา+BGบอร์ดจ้าาา 33063
suiren
suiren

ขึ้นไปข้างบน