นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE

supernova
VEGA-ZERO
myeleven
endo-kun
Blitz
9 posters

Go down

[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Empty [NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE

ตั้งหัวข้อ  Blitz Tue Mar 13, 2012 9:56 am

ไม่รู้เห็นกันรึยัง

[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE NjZ3d709[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Vr5b6658
[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Ws6c779e
[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Xt7d88ba
[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Yu8e99de
[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE MiY2dc7a
อินะโก2เท่าที่ดูแล้วเหมือนเหตุการณ์จะดำเนินในโลกคู่ขนานค่ะ(หมายความว่าในโลกนั้นทุกอย่างจะตรงกันข้ามกับโลกเดิม??)ใครได้ญี่ปุ่นช่วยแปลหน่อยนะคะ เราแปลได้แค่งูๆปลาๆไม่แน่ใจ
ตัวเอกของภาคนี้ก็ยังเป็นเทนมะเหมือนเดิมค่ะ มีการแนะนำตัวละครใหม่ด้วย เฟย์รูน(เด็กผมแกละ)ที่เดินทางมากจากอนาคต
เอ่อ .. แล้วคุณตุ๊กตาหมีนี่มัน ?? = = ตัวร้ายชื่ออัลฟ่าค่ะ มาจากอนาคตเหมือนกัน เค้าบอกว่าจะมาเอาฟุตบอลไปจากโลกนี้ =[]=

ด้านล่างนี้เป็นสปอยจากทวิตของฮิโนะซังนะคะ คลุมอ่านเอานะคะ
-คาแรกเตอร์ที่รับบทน่าสลดใจในอินะโกภาคแรกจะได้มาเด่น(เล็กน้อย)ในภาคสองพร้อมบทกระตุกต่อมน้ำตา
-ฮิโนะซังเค้าบอกว่าไม่ใช่ซังโกขุเซมไปนะคะ 555 (แต่บทเค้าน่าเศร้าใจจริงๆนะ ...)
-ในตอนแรกของภาคสอง โกเอนจิจะปรากฏตัวในฐานะอายุ 14 ปี ??! ไม่ใช่แฟลชแบ็คด้วย

ภาคสองออกตอนแรกวันที่ 18 เมษา ห้ามพลาดกันนะคะ เห็นฮิโนะซังเค้าบอกมีเซอร์ไพรส์ด้วยล่ะ
ภาคนี้ลง 3DS เช่นเคยค่ะ !
Blitz
Blitz

ขึ้นไปข้างบน Go down

[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Empty Re: [NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE

ตั้งหัวข้อ  endo-kun Tue Mar 13, 2012 3:50 pm

ประกาศออกมาแล้วสินะ...อืม...คิดถูกที่เก็บตลับภาค GO ไว้
เพราะยังไงเดี๋ยวมันก็ให้เชื่อมต่อตลับอีกแหงๆ เอิ๊กๆๆๆ

ภาคนี้จะเล่นมุขข้ามกาลเวลาอีกแล้วสินะ T-T
ชักเริ่มจะหลุดโลกไปทุกภาคๆ แต่ยังไงก็เล่นอะน่ะ ^-^ 555+

อนิเมใกล้จะจบภาค GO เรามารอดูภาคใหม่กันเถอะ !!!

ข้อมูลจาก จีคอนโซลครับ

-ภาค 4 ออกไปได้ไม่ทันไรก็ประกาศภาค 5 ซะแล้ว สำหรับซีรี่ส์ชาวไซย่าเตะฟุตบอลที่ได้รับความนิยมอย่างมากในหมู่เด็กๆ(และสาววายสายโชตะ?) ซึ่งในภาค Chrono Stone นี้ก็ยังคงได้รับการพัฒนาลง 3DS เช่นเคยครับ

สำหรับภาคนี้ตัวเอกก็ยังคงเป็นมัตสึคาเสะ เทนมะเช่นเดิม นอกจากนี้ทางนิตยสารโคโระโคโระยังได้เปิดเผยตัวละครใหม่อีกด้วยครับนั่นคือ "เฟย์ รูน" เด็กหนุ่มผู้มาจากอนาคต, "วันเดอร์แบท" หุ่นยนต์หมีที่สามารถเปลี่ยนสีได้ และ "อัลฟ่า" เด็กหนุ่มกองหน้าของทีมโปรโตคอล-โอเมก้า ซึ่งดูเหมือนจะเป็นตัวร้ายของภาคนี้ครับ

สำหรับธีมหลักของภาคนี้จะเน้นไปที่ "ไทม์ทราเวล" หรือการท่องเวลานั่นเองครับ และเนื้อเรื่องในภาคนี้จะเริ่มต้นที่หลังจากจบการแข่งขันทัวร์นาเม้นต์แล้ว เทนมะได้กลับมาที่ไรมงอีกครั้ง แต่ทว่าไรมงที่เขากลับมาคราวนี้กลับไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป สมาชิกชมรมฟุตบอลที่เขารู้จักไม่มีใครที่เป็นนักฟุตบอลเลย ที่สำคัญคือในโรงเรียนไรมงแห่งนี้ไม่มีชมรมฟุตบอลอีกด้วย?! ชินสุเกะเองก็อยู่ชมรมอื่น นี่มันโลกคู่ขนานงั้นหรือ?! เด็กหนุ่มที่ปรากฏต่อหน้าเทนมะคือใคร?! ติดตามต่อได้ใน Inazuma Eleven Go 2 ครับ

นอกจากนี้ยังมีระบบใหม่อีกด้วยนั่นคือ "Mixi Gun" ซึ่งจะทำให้เรานำอบิลิตี้ของสมาชิกทีมคนหนึ่งไปใส่ในอีกคนหนึ่งได้ (พูดง่ายๆก็ฟิวชั่นนั่นแล....)

สุดท้ายคือมังงะของภาคนี้จะเริ่มตีพิมพ์ในวันที่ 14 เมษายน และอนิเมจะเริ่มฉายในวันที่ 18 เมษายนครับ ส่วนตัวเกมก็ต้องรอวันประกาศอีกครั้งต่อไป

--สรุปเอามั่วๆว่าเทนมะพบว่าโลกของตนเปลี่ยนแปลงไปหลายๆอย่าง
คงเป็นเพราะฝีมือตัวร้ายในภาคนี้ ทำให้เทนมะต้องออกเดินทางข้ามกาลเวลา
เพื่อช่วยให้ทุกอย่างเป็นปกติ ... (มั้ง) ตอนจบทุกอย่างก็กลับเป็นเหมือนเดิม ?

ป.ล.เอนโดในโลกนี้แต่งงานกับอากิ ตกลง ฟุยุกะแห้วตลอดใช่ไหม 555+
(เห้ะ จะว่าไปภาคนี้ไม่มีแยกตลับขายรึ ??? )

แก้ไขล่าสุดโดย endo-kun เมื่อ Wed Mar 14, 2012 7:12 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
endo-kun
endo-kun

[NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE Empty Re: [NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE

ตั้งหัวข้อ  myeleven Tue Mar 13, 2012 6:13 pm

=W= แฮะๆ ไม่ค่อยได้ติดตามภาคนี้เลย
เนื่องจากยังดูภาคเก่าไม่จบ

แต่คุณหมีน่ารักจัง
myeleven
myeleven

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO Tue Mar 13, 2012 10:45 pm

ภาคใหม่ชะรอยว่าเรื่องราวต่างๆมันจะกลวงมากยิ่งขึ้น ยิ่งภรรเมียเอ็นโดดันเป็นอากิ ยูอิจิมาแทนเคียวสุเกะอีก มันจะมั่วไปไหนเวลไฟว์เอ๊ย
รอดูเนื้อเรื่องดีกว่ากลัวว่าภาคนี้จะห่วยแตกรึเปล่าก็ไม้รู้
VEGA-ZERO
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  supernova Wed Mar 14, 2012 5:21 pm

อะไรก๊านนนนนนนนนนนนน WHATTTTT !
เวลล์ไฟฟ์เอาตัวร้ายเป็นตุ๊กตาหมี ยูอิจิมาแทนเคียวเคียว
โกเ้อนจิตอนอายุ14 ไม่มีชมรมฟุตบอล!!??
อะไรฟ๊านั่น - -
ต้องดูบทละเอียดๆอีกทีว่าจะสนุกไหม

ปล.บทชินโดจะออกมาเป็นยังไงว๊านั่น - 0 -
supernova
supernova

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Thu Mar 15, 2012 9:48 pm

ขอบคุณสำหรับสแกน+ข้อมูลค่ะ Very Happy
เพิ่งมีเวลามาตามอ่าน Orz

ก็เห็นแว้บๆ ใน 4gamer เมื่อกี้เองค่ะ ฮา
http://www.4gamer.net/games/150/G015048/20120315035/

อย่างที่เอนโดะคุงช่วยแปะข้อมูลให้ล่ะค่ะ

หลังจากจบโฮลี่โร้ด เทนมะไปอยู่ที่โอกินาว่าเพื่อสอนฟุตบอลให้กับเด็กๆ หลังจากจบกิจกรรมก็กลับมาที่ไรมง มาที่อาคารฟุตบอลตามหาสมาชิกแต่ก็ไม่เจอ เลยไปถามนักเรียนที่อยู่ใกล้ๆ และได้รับคำตอบที่ทำให้ช็อก

"เดิมทีโรงเรียนนี้ก็ไม่มีชมรมฟุตบอลอยู่แล้ว"

ชมรมฟุตบอลหายไป ไม่สิ ต้องบอกว่ามันไม่มีมาตั้งแต่แรกแล้วต่างหาก
ชมรมฟุตบอลที่ถูกลบทิ้งไป

ไรมงอิเลฟเว่นที่ชินโดเป็นคนเริ่ม กลับกลายเป็นไม่มีการเล่นฟุตบอลมาตั้งแต่ต้น
ขณะที่เทนมะกำลังมึนงงและกลุ้มใจก็มีเด็กหนุ่มลึกลับ (อัลฟ่า) ปรากฏตัวขึ้น

"จะลบฟุตบอลออกไปจากนายให้หมด"

อัลฟ่าคิดจะช่วงชิงฟุตบอลไปจากเทนมะ และเชื้อเชิญเทนมะเข้าสู่บรรยากาศน่าพิศวง
เมื่อหลุดออกจากบรรยากาศนั้น สิ่งที่เทนมะเห็นอยู่เบื้องหน้าคือ...!?
....................
เห็นมันมาแบบนี้ค่ะ
แบบ...มันคล้ายมูฟวี่ที่บาดัพจะให้เอนโดเลิกเล่นฟุตบอลเลยมั้ย เอ...ก็รอดูต่อไปค่ะ Cool

ปล.เดี๋ยวอาจจะแปลส่วนที่แนะนำตัวละครอีกครั้ง พอดีสมองโหลดมานาน ง่วงแล้ว*โดนรุม*
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi Fri Mar 16, 2012 7:33 pm

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ น่าดูมากๆเลย^^
Saki Kakashi
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro Sun Mar 18, 2012 11:10 pm

ได้ข่าวมาพักนึงแล้วล่ะครับ แต่ไม่ได้เอามาลงซะที

ขอบคุณที่ช่วยเอามาลงให้นะครับ(/โค้งงามๆ)

แต่ขอย้ำว่าภาคนี้จะทำใจก่อนแล้วค่อยดูฮับT^T

(ช๊อกมาตั้งแต่เรื่องที่เคียวคุงนอนโคม่าแทนพี่ชายแล้วมันT^T)
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  คุณน้องข้าว Wed Mar 21, 2012 12:14 am

สงสัยต้องเก็บตังซื้อ 3DS จริงๆซะแล้วสิเนี่ย ตอนนี้มือถือก็ดันหายอีก

แต่ยังไงก็รอออกมาก่อนดีกว่า อยากรู้เหมือนกันว่าสนุกแค่ไหน

เพราะอ่านที่ปล่อยออกมาแล้วก็เอิ่มๆเล็กน้อย...แต่ก็นะ เนื้อเรื่องมันไม่รู้จะไปทางไหนได้แล้ว
คุณน้องข้าว
คุณน้องข้าว

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro Sat Mar 24, 2012 12:53 am

^
เนื้อเรื่องของภาคสองนี้จะหลุดโลกไปเลยฮับ=w='''

ยังกะโลกคู่ขนานประมาณนั้น....อานะ.... [NEWS] INAZUMA ELEVEN GO 2 CHRONO STONE 988583

ขึ้นไปข้างบน