นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

argofangle
supernova
endo-kun
suiren
aicrinsill
羽島 花
Saki Kakashi
VEGA-ZERO
hikawasa
13 posters

หน้า 1 จาก 10 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Empty [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Tue Jun 12, 2012 11:05 pm

เห็นบอร์ดเงียบๆ เพราะส่วนใหญ่เล่น facebook กันทั้งนั้น ประกอบกับกระแสกำลังอยู่ในช่วงขาลงรึเปล่านะ?

เลยสร้างกระทู้นี้ขึ้นมาไว้คุยอะไรก็ได้เกี่ยวกับอินะอิเล จะได้ไม่เครียดเรื่องหัวข้อกระทู้ 555 แบบว่าบางทีรู้ข่าวมานิดหนึ่งแต่ถ้าจะตั้งกระทู้ก็ดูจะยิบย่อยเกินไปน่ะค่ะ ที่จริงช่วงก่อนที่โมเดิร์นไนน์มีเว็บบอร์ดก็มักไปสิงที่นั่นโดยใช้กระทู้เดียว ก็เลยเกิดกระทู้นี้ขึ้นมา Very Happy

ปัจจุบัน อินะโกก็ยังฉายอยู่นะคะ เป็นภาคโครโนสโตนแล้ว ไม่รู้ว่ามีใครดูบ้างรึยัง ส่วนข้าเจ้าดูเรื่อยๆ ค่า ก็ยังสนุกนะ บอสฮิโนะแกก็คงพยายามหาอะไรแนวใหม่ๆ มาเปลี่ยนบ้าง แต่ชักจะเหมือนเรื่องเซนต์เซย์ย่าเข้าไปทุกที เอ๊ะ ยังไง

อือๆ ข้าเจ้าก็ตามข่าวจากเฟซบุ๊คที่คุณ VEGA-ZERO ทำไว้ล่ะค่ะ แต่พอดีวันนี้เห็นที่อัพเดทไว้เป็นเรื่องเคชินอาร์มของสึรุงิ เคียวสุเกะ ก็เลยสนใจเป็นพิเศษ เพราะเคียวเคียวก็เป็นขวัญใจของเราในภาคโกด้วย

ในตอนที่ 7 พวกเท็นมะที่มีภารกิจเพิ่มขึ้น จากเดิมแค่อย่างเดียว คือดังนี้
1 เอาฟุตบอลกลับคืนมา
2 ช่วยเอ็นโดที่โดนเบต้าผนึกจองจำเอาไว้ตามคำสั่ง
3 ช่วยสมาชิกในทีมที่เหลือที่โดน Mind Control คือโปรแกรมควบคุมจิตใจที่ตั้งไว้ให้เกลียดฟุตบอล ล้างสมองเข้าแล้วให้กลับเป็นเหมือนเดิม
ยกเว้น 5 คนคือ เท็นมะ สึรุงิ ชินโด ชินสุเกะ นิชิกิ นะคะ เพราะมีเคชินเลยทำให้รอดจากการโดนควบคุมจิตใจได้ เคชินคือจิตใจที่มุ่งมั่น เกิดจากความแน่วแน่ของผู้ใช้
ทำให้ต้องไปฝึกเคชินอาร์มเพิ่มเติมกัน เพราะแค่เคชินธรรมดาไม่อาจต่อกรกับทีมจากอนาคตได้แล้ว ขณะนี้ฝึกกันที่ก็อด อีเดน (God Eden) โดยมีโกเอนจิแนะนำให้นั่นเอง

และวันนี้ได้ข่าวอัพเดทมา 2-3 ข่าวได้คือ

-เคียวเคียวได้ Keshin Armed แล้ว

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 8394

เคนเซย์ แลนสล็อทก็กลายมาเป็นเกราะให้เคียวเคียว ส่วนที่เห็นขวามือคือ "หินโครโนสโตน" ที่เป็นธีมหลักของภาคนี้ หินนี้คือเอ็นโด ไดสุเกะนั่นเอง จากที่อ่านๆ พบว่าคุณตาเอ็นโดถูกทำให้กลายเป็นหิน

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 8396

ต้องดูกันต่อไปว่าเป็นยังไงมายังไงนะคะ

ส่วนกุญแจที่จะทำให้ได้ฟุตบอลกลับคืนมาคือ "覇者の聖典" เป็นคัมภีร์ไบเบิ้ลของผู้ครองแชมป์ อันนี้คร่าวๆ ก่อนนะคะ เพราะเห็นแค่รูปเล่ม ยังไม่เห็นข้างใน ตามรูปด้านล่างค่ะ

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 8395

ถูกเก็บรักษาไว้ในอนาคตอีก 200 ปีข้างหน้า ข้างในมีความลับของทีมฟุตบอลที่แข็งแกร่งที่สุดเขียนไว้ ซึ่งเกี่ยวข้องกับเอ็นโด ไดสุเกะอีกแล้ว น่าจะเป็นคนเขียนกับมาสเตอร์ D ไม่รู้ว่า D=Daisuke รึเปล่า หุหุ ตัวอักษรก็เป็นรหัสที่ไม่สามารถอ่านทำความเข้าใจได้ง่ายๆ
คัมภีร์ออกแนวดิจิตัลยังไงไม่รู้แฮะ ฮา

ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็มีการรวมร่างกันของเท็นมะกับชู ถ้าใครที่ได้ดูภาคโครโนตอน 3 หรือ 4 นี่ล่ะมั้ง ที่พี่ยูอิจิรวมร่างกับเคียวสุเกะน่ะค่ะ ของเท็นมะก็มาแบบเดียวกัน ตามภาพข้างล่าง

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Aszwtg0caaafvvt

แล้วก็...............
ข่าวเด็ดค่า คืออินะโกจะมาร่วมกับดัมบอลเซ็นกิกลายเป็นมูฟวี่น่าจะช่วงปลายปีนี้ หมายถึงเอา 2 เรื่องนี้มารวมกันเป็นเรื่องเดียวกัน ทำเป็นตอนพิเศษฉายแบบจอเงิน ก็ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นยังไง แต่ข้าเจ้าโหลดอนิเมะดัมบอลเซ็นกิไว้แล้ว ว่าจะดูเพื่อปูพื้นฐานเนื้อเรื่องค่ะ 555 น่าสนุกดีนะเออ

จากข่าวนี้

http://ga-m.com/n/inazuma-eleven-vs-danball-w/

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Wwwdotuporg3085491

และอีกนิดหน่อย ออกแนวการ์ตูนแก๊ก ใครรู้บ้างว่าลงในนิตยสารเล่มไหน ข้าเจ้าไม่แน่ใจว่าโคโรโคโรอีกรึเปล่า มีล้อทั้งภาคออริจินัลทั้งภาคโกเลย ตลกดี ลูกฟุบุกิมีหนวดด เฟิ้มเลย อ๊ากกกกกกก

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Wwwdotuporg3085913

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Wwwdotuporg3085841

credit: 2ch
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ขึ้นไปข้างบน Go down

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Empty Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Wed Jun 13, 2012 6:29 pm

ไม่ได้ดูสด เลยรอบิทไฟล์ใหญ่ตอน 8 เอา

กำลังคิดว่าเท็นมะจะได้เคชินอาร์มเป็นคนสุดท้ายรึเปล่าน้า อาจจะสู้ด้วยการรวมกับชูเป็น Mixi Max ไปก่อน ส่วนเคียวเคียวก็เก่งอยู่คงได้มาไม่ยาก ชินโดก็น่าจะได้ตามมา ส่วนชินสุเกะต้องพยายามหน่อย ฮา นิชิกิตลกสุด ก๊ากกก

ที่น่าเป็นห่วงอยู่คือเอ็นโดที่ถูกผนึกไว้ เด็กๆ ในกระทู้ทางญี่ปุ่นก็แสดงความคิดเห็นไปต่างๆ นานา ว่าเอ็นโดตายแล้ว บางคนก็ว่ายังไม่ตาย คือสถานการณ์ตอนนี้เป็นเพราะเอ็นโดถูกผนึกไว้เลยทำให้โลกปัจจุบันเอ็นโดประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิต ซึ่งพวกเท็นมะก็พยายามจะช่วยอยู่ แต่ถ้าช่วยไม่ทันเอ็นโดได้ตายจริงๆ แน่ อนาคตฟุตบอลคงมืดมนถ้าขาดตัวขับเคลื่อนอย่างเอ็นโดไป

สงสัยไม่ใช่อย่างที่คิดซะแล้ว เพราะตอน 9 เท็นมะได้เคชินอาร์มน่ะสิ โอ้ววววว

ปกโคโรโคโรเดือน 6 เท็นมะลงปกตอนสวมอาร์มแล้ว

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Cover_l
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Empty Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO Wed Jun 13, 2012 6:44 pm

ท่าทางว่าเนื้อเรื่องคงสนุกแน่ๆล่ะครับ แต่ว่าเนื้อหาแหวกแนวอย่างงี้จะเป็นฟุตบอลเหรอ (ฮา)

มูวี่คราวนี้ VS ดันบอลเลยแต่ว่าจะมารูปแบบไหนกันเนี่ย
VEGA-ZERO
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi Wed Jun 13, 2012 7:27 pm

เอนโดซัง~T^T

มูฟวี่น่าติดตามมากๆเลยค่ะ^^'

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Wed Jun 13, 2012 7:49 pm

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:ท่าทางว่าเนื้อเรื่องคงสนุกแน่ๆล่ะครับ แต่ว่าเนื้อหาแหวกแนวอย่างงี้จะเป็นฟุตบอลเหรอ (ฮา)

มูวี่คราวนี้ VS ดันบอลเลยแต่ว่าจะมารูปแบบไหนกันเนี่ย

หวังว่าจะสนุกนะคะ เนื้อหา อืม นึกไม่ออกแฮะว่าจะเล่นฟุตบอลแบบไหน- -a เอาพวกดันบอลมาเตะแทนหรือยังไง ฮา เดี๋ยวไว้รอลุ้นกันค่ะ

Saki Kakashi พิมพ์ว่า:เอนโดซัง~T^T

มูฟวี่น่าติดตามมากๆเลยค่ะ^^'

สงสารเอนโดเนอะ

มูฟวี่แหวกแนวเหลือเกินค่ะ 55+ ต้องลองติดตามดู Very Happy

ปก Prince Animage กับ Animage เดือน 6 ลงอินะโกด้วยนะเนี่ย เดี๋ยวนี้ข้าเจ้าบอกเลิกรับแมกกาซีนทุกหัวแล้วเพราะจน ฮ่าฮ่า เลยอาศัยอ่านสแกนบ้าง รีวิวบ้าง จะลองดูว่าเนื้อหาใน 2 เล่มนี้มีอะไรน่าสนใจค่ะ แล้วจะมาเล่า

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Prince%2520animage%2520winter%25202012

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Animage%25202012-06
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Thu Jun 14, 2012 6:08 pm

SPOIL!!

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 1339571244-192026-001

โฮกกก เพิ่งดูตอน 8 ไป สรุปแล้วเทนเทนใช้เคชินอาร์มได้แล้วเป็นคนแรกเลย พระเอกก็เงี้ย 555 แต่ได้ชูช่วยไว้เยอะนะคะ ชูน่ารักมากกกกกกก อยากดูมูฟวี่เร็วๆ จัง แผ่นออกตั้งสิงหาฯ แน่ะใช่มั้ย

อินะโก โครโน ตอน 9 พวกเทนเทนไปอนาคตเพื่อเอา "คัมภีร์ผู้ครองแชมป์ (覇者の聖典)" รูปคัมภีร์อยู่เรปแรกนะคะ
แล้วก็ไปพบกับคุณตาไดสุเกะอีกครั้งเพื่อจะอ่านทำความเข้าใจ (อย่างที่บอกคือเป็นรหัส เอิ่ม หรือไม่ก็ลายมือคุณตาที่มันยึกยือจนน่าปวดหัวอะค่ะ ก๊ากกกก)

ตอน 10 ได้คุณตาไดสุเกะเป็นโค้ชให้ และเริ่มการแข่งขันกับทีมโปรโตคอล 2.0

ตอน 11 แต่พ่ายแพ้ให้กับทีมโปรโตคอล 2.0 ที่เอาจริงขึ้นมา จนคุณตาไดสุเกะถูกทำให้เป็นหิน (ภาพตัวอย่างหินอยู่เรปแรกเช่นกันค่ะ) จึงต้องออกเดินทางเพื่อตามหาอิเลฟเว่นที่แข็งแกร่งที่สุดในกาลอากาศ

hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 Thu Jun 14, 2012 9:12 pm

กรี๊ดดดดดดดดดดป...ป.......................ปก.......โซซุยยยยยยยยยยยยยยยยยยย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด
羽島 花
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill Fri Jun 15, 2012 3:58 am

ครินกลับมาแล้วค่าาา ^p^))///

ความจริงหลายๆ ข่าวก็ติดตามจากในเฟซแล้วเนอะ ขอกรี๊ดข่าวล่าสุดหน่อยนะคะ ก๊ากกกกกก ตอนแรกเค้าก็คิดว่าเทนมะ พระเอกน่าจะได้เกะชินอาร์มคนท้ายๆ อ่ะ (ตอนแรกรูปชินโดเรืองแสงออกมาก่อน นึกว่าชินโดจะได้คนแรกซะอีก ว้อย55555)

ตอนที่ 10 เจอคุณตา? ว้าวว เหนือความคาดหมายโครตๆ ครับ ครินอุตส่าห์คิดว่า เค้าจะปั้นให้โกเอนจิเป็นโค้ชต่ออีก เพราะถึงเอนโดจะโดนจับไป แต่แฟนๆ อินาภาคแรกคงยอมรับโกเอนจิได้อ่ะ ฮาาา = 7 = เพราะได้ข่าวว่าหลายๆ คนดูรับเทนมะที่ไม่มีเอนโดไม่ได้ (แต่ที่ครินเจอเยอะๆ จะเป็น รับกัปตันเทนมะไม่ได้มากกว่าค่ะ มีแต่เรียกร้องให้ชินโดกลับมาเป็นกัปตัน5555555)

อ๋อย ความจริงครินพยายามหนีสปอยอยู่ แต่ทนแรงดึงดูดไม่ไหวทุกทีเลย กร๊ากกกกกกกก XDDD ขอบคุณสำหรับข่าวคราวนะคะฮิกะซังงง
aicrinsill
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Fri Jun 15, 2012 12:35 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:กรี๊ดดดดดดดดดดป...ป.......................ปก.......โซซุยยยยยยยยยยยยยยยยยยย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

ฮากก ดีใจที่ฟอกซ์ซังยัง FC โซซุยอยู่ค่า

ปกนี้คิโดหันมายิ้มๆ พอดี ทัคกี้ด้วย เหมาะกันดีนะ Smile
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Fri Jun 15, 2012 12:58 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:ครินกลับมาแล้วค่าาา ^p^))///

ความจริงหลายๆ ข่าวก็ติดตามจากในเฟซแล้วเนอะ ขอกรี๊ดข่าวล่าสุดหน่อยนะคะ ก๊ากกกกกก ตอนแรกเค้าก็คิดว่าเทนมะ พระเอกน่าจะได้เกะชินอาร์มคนท้ายๆ อ่ะ (ตอนแรกรูปชินโดเรืองแสงออกมาก่อน นึกว่าชินโดจะได้คนแรกซะอีก ว้อย55555)

ตอนที่ 10 เจอคุณตา? ว้าวว เหนือความคาดหมายโครตๆ ครับ ครินอุตส่าห์คิดว่า เค้าจะปั้นให้โกเอนจิเป็นโค้ชต่ออีก เพราะถึงเอนโดจะโดนจับไป แต่แฟนๆ อินาภาคแรกคงยอมรับโกเอนจิได้อ่ะ ฮาาา = 7 = เพราะได้ข่าวว่าหลายๆ คนดูรับเทนมะที่ไม่มีเอนโดไม่ได้ (แต่ที่ครินเจอเยอะๆ จะเป็น รับกัปตันเทนมะไม่ได้มากกว่าค่ะ มีแต่เรียกร้องให้ชินโดกลับมาเป็นกัปตัน5555555)

อ๋อย ความจริงครินพยายามหนีสปอยอยู่ แต่ทนแรงดึงดูดไม่ไหวทุกทีเลย กร๊ากกกกกกกก XDDD ขอบคุณสำหรับข่าวคราวนะคะฮิกะซังงง

กร๊าซซซซซ ยินดีต้อนรับกลับจ้าาาาาาา

กำลังคิดว่าเทนเทนเหมือนใส่ชุดคลอธเปกาซัสเลย 5555 ส่วนเคียวเคียวกับพี่ยูจี้เหมือนสเป็คเตอร์ง่ะ ฝ่ายธรรมะแน่รึเปล่า ฮา ทำไมเหมือนศัตรูเลย เง้ยยยย

ตอนนี้เว็บออฟฟิเชี่ยลอัพเดททั้งอาร์มทั้งออพชั่นต่างๆ แล้วค่า เอาตัวอย่างของพี่ยูจี้

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Chara02

กับเคียวเคียว

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Chara03

หลังๆ มานี้ชอบเด็กๆ ทุกคน แต่ก็พีคเป็นบางคน 55+

ไม่รู้มีคนคิดเหมือนกันรึเปล่า แต่โครโนตอน 7 ฉากที่เฟย์กระตุ้นเทนเทน แล้วบอกว่าจะคอยช่วยเหลือเอง แล้วทั้งคู่ก็เข้ามานัวเนียกัน เอ่อ หมายถึงแบบเพื่อนกอดเพื่อนน่ะค่ะ แต่ว่า....กล้องดันจับภาพไปที่หน้าเคียวเคียว สายตามองมาที่ทั้งคู่ กร๊ากกกก ทำไมกล้องต้องไปโคลสอัพเคียวด้วย สายตาจิกๆ บอกนัยอะไรบางอย่าง ถ้าแม่ยกจิ้นก็ประมาณเคียวหึงอีกแล้ว Laughing Laughing

พอตอน 8 กลายเป็นเคียวไปติดทัคกี้แทนแล้ว ก่อนหน้าตอนเทนเทนไปทักชู เคียวแอบเหล่นะ แต่เหมือนเริ่มทำใจอะ หน้าแบบดูแห้งๆ ว้ากกกก นี่ดิฉันคิดมากไปรึเปล่า แต่ภาพมันชวนให้คิดแบบนั้นนี่

แล้วก็อีกแหละ กลายเป็นเคียวทาคุไปเลย โอววว มีการถามซึ่งกันและกันตอนฝึกอาร์มกับลมที่เกาะพระเจ้า
ทัคกี้ "สึรุงิ รู้สึกมั้ย?"
เคียว "ฮะ"

แถมตอนนอน ก็ได้นอนข้างกันนนนนน ที่นอนสูงกว่าชาวบ้านด้วย พอนอนไม่หลับทัคกี้เลยชวนคุย แล้วถ้าใครพอฟังญี่ปุ่นออกนะจะรู้เลยว่าเคียวพูดกับทัคกี้โดยใช้คำพูดแบบสุภาพล่ะะะะะะะะะะ
ทำไม เพราะอะไร
ทีกับเทนเทนจะใช้ "เออ" "อือ" "งั้นมั้ง" แต่พอกับทัคกี้เสียงจะนุ่มๆ มีแต่ "ครับ" "ฮะ" "นั่นสินะครับ" กรี๊ดดดดดดดดด หรือเพราะทัคกี้เป็นรุ่นพี่ก็เลยต้องเคารพ แต่เมื่อก่อนไม่เคยเลย เคียวเคียวเปลี่ยนไปมากกกกก แต่ก็ยังหล่อเหมือนเดิม อิอิ

อ้อ เคียวกับโกมาร่วมกันโฆษณา TCG ด้วย ชักอยากสะสมแล้วแฮะ มีแต่ภาพงามๆ เล่นไม่ค่อยจะเป็นหรอกนะ แต่อยากได้

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Kyougotcg

กำลังสงสัยตัวเองว่า กับโกเฉยๆ แต่กับเคียวชอบมากกกกก อาจเป็นเพราะหลงเสน่ห์หงอนผมเคียวเคียวที่มันสูงๆ กับจอนที่เหมือนก้านตำลึงม้วนๆ ทั้งสองข้างอะ 55555 คิดได้ไงเนี่ย สงสารเคียว ไม่วิจารณ์ละจ้า เดี๋ยวงอน โถๆๆๆ Razz
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Fri Jun 15, 2012 7:50 pm

เลเวลไฟว์อย่างไว มูฟวี่อินะดันที่เพิ่งประกาศไปใกล้จะเปิดขายตั๋ววันที่ 14 ก.ค.นี้แล้วค่า แน่นอนว่าสำหรับคนญี่ปุ่นอะนะ กว่าเราจะได้ดูก็ปีหน้า What a Face นอกจากไปดูที่ญี่ปุ่นซะเลย

ออฟฟิเชี่ยลเว็บไซต์ของมูฟวี่อัพเดทแล้ว

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Inadanmovie

http://www.inazuma-movie.jp/

สำหรับผู้ที่ซื้อตั๋วล่วงหน้าจะได้การ์ดเซ็ตเป็นของแถมพิเศษด้วย
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  suiren Fri Jun 15, 2012 8:47 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:

ปก Prince Animage กับ Animage เดือน 6 ลงอินะโกด้วยนะเนี่ย เดี๋ยวนี้ข้าเจ้าบอกเลิกรับแมกกาซีนทุกหัวแล้วเพราะจน ฮ่าฮ่า เลยอาศัยอ่านสแกนบ้าง รีวิวบ้าง จะลองดูว่าเนื้อหาใน 2 เล่มนี้มีอะไรน่าสนใจค่ะ แล้วจะมาเล่า

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Prince%2520animage%2520winter%25202012

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Animage%25202012-06

โชคดีซื้อ animage เล่มนี้ทันพอดีค่ะ /ต้องขอบคุณฟังก์จังที่บอกว่าเล่มนี้ปกอินะ เราเลยได้สั่งของตัวเองพ่วงด้วย 1 เล่ม ^^

ยังไม่ได้อ่านเนื้อหาโดยละเอียด (เพราะต้องใช้เวลาแกะคันจินานมาก ="=) แต่เท่าที่เห็นว่าเกี่ยวกับอินะก็มี
1. ปก พินอัพลายเดียวกับหน้าปก และของแถม เป็นไพ่ลายอินะ
2. บทสัมภาษณ์คุณ Kobayashi Yuu (คนพากย์คิริโนะ) Tai Yuuki (คนพากย์คาริยะ) และคุณ Nishigaki Yuka (คนพากย์คาเซะ) ซึ่งได้รางวัลตัวละครชายยอดเยี่ยมอันดับ 1-3 จาก anime grand prix 34th (มีการตั้งฉายาให้คาเซะเป็น ranking ou ด้วย เพราะขนาดภาคเก่าจบไปเป็นปีแล้วยังครองตำแหน่งตัวละครยอดเยี่ยมได้)
3. บทความกล่าวถึงภาค chrono stone นิดหน่อย
4. ประกาศผล anime grand prix 34th

เสียดายที่วันนั้นมัวแต่นั่งสครีมกันอยู่จนลืมแกะหนังสือ ไม่งั้นจะให้ฮิกะซังช่วยอ่านให้น่ะค่ะ เราอ่านเองมันช้า [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 19528

ปล. เห็นรูปเด็กๆ ติดหนวดแล้วรู้สึกเหมือนถูกสะกดจิตให้ไปหยิบมันฝรั่งพริงเกิลส์มากินเลยแฮะ tongue
suiren
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 Fri Jun 15, 2012 8:59 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:กรี๊ดดดดดดดดดดป...ป.......................ปก.......โซซุยยยยยยยยยยยยยยยยยยย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

ฮากก ดีใจที่ฟอกซ์ซังยัง FC โซซุยอยู่ค่า

ปกนี้คิโดหันมายิ้มๆ พอดี ทัคกี้ด้วย เหมาะกันดีนะ Smile
แน่นอน....เค้ายังตามกรี๊ดโซซุยอยู เพราะไม่รู้จะไปกรี๊ดใคร//////โดนโบก////////////ม่ายช่าย ยักร๊ากกโซซุยเหมือนเดิมค่าา
羽島 花
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Fri Jun 15, 2012 10:18 pm

suiren พิมพ์ว่า:
โชคดีซื้อ animage เล่มนี้ทันพอดีค่ะ /ต้องขอบคุณฟังก์จังที่บอกว่าเล่มนี้ปกอินะ เราเลยได้สั่งของตัวเองพ่วงด้วย 1 เล่ม ^^

ยังไม่ได้อ่านเนื้อหาโดยละเอียด (เพราะต้องใช้เวลาแกะคันจินานมาก ="=) แต่เท่าที่เห็นว่าเกี่ยวกับอินะก็มี
1. ปก พินอัพลายเดียวกับหน้าปก และของแถม เป็นไพ่ลายอินะ
2. บทสัมภาษณ์คุณ Kobayashi Yuu (คนพากย์คิริโนะ) Tai Yuuki (คนพากย์คาริยะ) และคุณ Nishigaki Yuka (คนพากย์คาเซะ) ซึ่งได้รางวัลตัวละครชายยอดเยี่ยมอันดับ 1-3 จาก anime grand prix 34th (มีการตั้งฉายาให้คาเซะเป็น ranking ou ด้วย เพราะขนาดภาคเก่าจบไปเป็นปีแล้วยังครองตำแหน่งตัวละครยอดเยี่ยมได้)
3. บทความกล่าวถึงภาค chrono stone นิดหน่อย
4. ประกาศผล anime grand prix 34th

เสียดายที่วันนั้นมัวแต่นั่งสครีมกันอยู่จนลืมแกะหนังสือ ไม่งั้นจะให้ฮิกะซังช่วยอ่านให้น่ะค่ะ เราอ่านเองมันช้า [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 19528

ปล. เห็นรูปเด็กๆ ติดหนวดแล้วรู้สึกเหมือนถูกสะกดจิตให้ไปหยิบมันฝรั่งพริงเกิลส์มากินเลยแฮะ tongue

-ยังไม่ได้อ่านเลยค่ะ โฮะ เดี๋ยวมาแปะเพิ่มเติม
-ไม่ได้เช็คนิตยสารเลยตกข่าว เล่มนี้ก็น่าซื้อเก็บค่ะ แถมการ์ดอีกต่างหาก ฮว้ากกกกก อยากได้ เห็นมีการ์ดรูปฟุบุกิด้วยยย เสียดาย อุตส่าห์ตามเก็บมาตลอด พลาด tongue

5555 มัวแต่สครีมจริงๆ ด้วยค่ะ ตื่นเต้นจริงอะไรจริง

วันนี้ลองเข้าเว็บ TCG ค่ะ มีอะไรให้กรี๊ดกร๊าดอีกแล้ว

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Rendoucharainagotcg

เป็นตัวละครร่วมของอินะโกค่ะ แต่เราไม่แน่ใจว่าจะปรากฏแค่ในการ์ดรึเปล่านะคะ แต่แบบ น้องคนที่หลับตายิ้มขนาบข้างขวาของโกลอะ ถูกใจจัง จะว่าไปโกลก็น่ารักเหมือนกันแฮะ Embarassed ถ้าได้มาโลดแล่นเป็นอนิเมะก็ดีสิน้า

อีกหน่อยๆ อันนี้เจ๋งดีอะ ช่วงที่มีอีเวนท์ที่อิเคบุคุโระปลายปีที่แล้ว มีติดภาพตัวละครในอินะโกบนรถด้วยแฮะ

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Img20110817070440671

hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill Sat Jun 16, 2012 12:18 am

นั่นซิ สองพี่น้องซึรุงิแอบเหมือนสเป็กเตอร์มาก5555555 โดยเฉพาะของเคียวสุเกะ อภิมหาตัวร้ายเลยทีเดียว 555555555555555 //โดนเดธซ้อร์ดแทง แอ่กก
แต่ครินว่าคงไม่เป็นไรหรอกค่ะ เพราะยังไงเคียวก็ฟีลๆ นี้อยู่แล้ว555555 แต่กลัวเวลไฟว์จะเอาพี่ยูอิจิไปรีไซเคิ้ลเป็นตัวร้ายน่ะซิ ฮื้อออออออออออออ

ครินยังไม่ได้ดูตอน 7-8 นะคะ ต้องรอซับอยู่ ขออนุญาติอ่านผ่านๆ (ฉะนั้นหมวดสปอยครินคงไม่โผล่ไปสกรีมก่อนจะได้ดูจริงนะคะ ขอโทษด้วยยยยยยยย =/\= )

แต่ว่าอันนี้ไม่ไหวจริงๆ... ขอนิดนึง
พอตอน 8 กลายเป็นเคียวไปติดทัคกี้แทนแล้ว ก่อนหน้าตอนเทนเทนไปทักชู เคียวแอบเหล่นะ แต่เหมือนเริ่มทำใจอะ หน้าแบบดูแห้งๆ ว้ากกกก นี่ดิฉันคิดมากไปรึเปล่า แต่ภาพมันชวนให้คิดแบบนั้นนี่

แล้วก็อีกแหละ กลายเป็นเคียวทาคุไปเลย โอววว มีการถามซึ่งกันและกันตอนฝึกอาร์มกับลมที่เกาะพระเจ้า
ทัคกี้ "สึรุงิ รู้สึกมั้ย?"
เคียว "ฮะ"
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ก็เข้าใจนะคะ ว่าเป็นพวกซีเรียสที่ยังหลงเหลืออยู่(5555555)ทั้งคู่ แต่แบ่บ แอร๊ยยยยยย พวกเธอเหมือนจะไม่เคยคุยกันมาตั้งแต่ตอนที่ 18 แล้วคุยกันดีๆ เนี่ยไม่ต้องพูดถึง มันไม่เคยมีด้วยซ้ำ (กรุณานึกถึงเคียวสุเกะแบบเกรียนๆ ตอนแรกๆ 555) 55555555555

พอนอนไม่หลับทัคกี้เลยชวนคุย แล้วถ้าใครพอฟังญี่ปุ่นออกนะจะรู้เลยว่าเคียวพูดกับทัคกี้โดยใช้คำพูดแบบสุภาพล่ะะะะะะะะะะ
ทำไม เพราะอะไร
ทีกับเทนเทนจะใช้ "เออ" "อือ" "งั้นมั้ง" แต่พอกับทัคกี้เสียงจะนุ่มๆ มีแต่ "ครับ" "ฮะ" "นั่นสินะครับ" กรี๊ดดดดดดดดด หรือเพราะทัคกี้เป็นรุ่นพี่ก็เลยต้องเคารพ แต่เมื่อก่อนไม่เคยเลย เคียวเคียวเปลี่ยนไปมากกกกก แต่ก็ยังหล่อเหมือนเดิม อิอิ

คือๆๆๆๆๆๆๆๆ ตามที่ครินคิดนะคะ
เคียวเป็นคนที่สุภาพกับรุ่นพี่/อาจารย์มากฮะ สังเกตจากหลายๆ ตอน หมอนี่จะใช้ เดสุ เดสุโย่~ ลงท้ายตลอด (พี่ยูอิจิสอนมาดีครับ 555555) ความจริงก็ใช้มาตั้งแต่ตอนที่เป็นเกรียนเคียวสุเกะตอนแรกๆแล้วนะ แต่มันออกยียวนกวนบาทามากกว่า55555

ยิ่งกับชินโดที่ตัวเองเคยทำไม่ดีไปเยอะตอนนั้น (ส่งผลให้หลังจากนั้นแทบไม่มีบทสนทนาเป็นชิ้นเป็นอันระหว่างสองคนนี้เลย ;w;) ซึเลยยิ่งควรต้องใช้คำสุภาพกับชินโดเลย แต่ทำเสียงนุ่มเนี่ยไม่ไหวมาก อ๋อยยย จะกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด

มีแต่คนแซวว่า จริงๆซึไม่ควรอยู่ในอินา เอามันกลับเข้าพวกยูกิโอหรือการ์ดไฟท์ไปเหอะ 555555555555555555555555 โอ๊ยยยยย ซึบ้า 5555555 ครินก็เฉยๆกับโกเหมือนกันค่ะ มาบ้าซึได้ยังไงก็ไม่รู้ หรือจะเพราะดราม่ากับนี่ซัง อรั๊ยยย 555555555

โอ๊ยย ต้องไปตามดูดันบอลจริงๆ ซินะเนี่ย 55555 ว้าย เวลไฟว์ แผนโปรโมตล้ำเหลือเกินไปแล้วว

@ซุยเรนซัง นั่นซิ----- ครินอยากเห็นการ์ดมากเลย แฮ่กๆๆๆๆ *p*)))) 55555 ไว้คราวหน้าเอามาเล่นกันเถอะค่ะ!! //โดนซุยเรนซังเตะ

@ฟอกซ์ซัง ถ้าฟอกซ์ซังกรี๊ดโซซุย เราขอแนะนำให้ฟอกซ์ซังมากรี๊ดหมีแทนครับ เสียงเหมือนกันอย่างกับคิโดอยู่ในนั้น5555555//โดนตบ

TCGGGG อ๋อยย ชอบดีไซน์เวลไฟว์มากกกก ความจริงชอบทุกตัวเลย อยากเห็นในเมะบ้างจัง อั๊ยๆๆๆๆ //จากทั้งหมด ผมขำซาซึ K สุดแล้วครับ ที่เป็นหนุ่มน้อยหัวหมาที่เป็นเหมือนร่างคนของซาซึเกะ หมาเทนมะน่ะ555

สุดท้าย ชินโดลูกแม่บนรถเด่นจังครับลูก แอร๊ยๆๆๆๆๆ /////////

อ่อยย จบการสกรีม เยอะจริง 5555555555555555555
aicrinsill
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  suiren Sat Jun 16, 2012 6:53 am

-ยังไม่ได้อ่านเลยค่ะ โฮะ เดี๋ยวมาแปะเพิ่มเติม
-ไม่ได้เช็คนิตยสารเลยตกข่าว เล่มนี้ก็น่าซื้อเก็บค่ะ แถมการ์ดอีกต่างหาก ฮว้ากกกกก อยากได้ เห็นมีการ์ดรูปฟุบุกิด้วยยย เสียดาย อุตส่าห์ตามเก็บมาตลอด พลาด tongue

5555 มัวแต่สครีมจริงๆ ด้วยค่ะ ตื่นเต้นจริงอะไรจริง

วันนี้ลองเข้าเว็บ TCG ค่ะ มีอะไรให้กรี๊ดกร๊าดอีกแล้ว

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Rendoucharainagotcg

เป็นตัวละครร่วมของอินะโกค่ะ แต่เราไม่แน่ใจว่าจะปรากฏแค่ในการ์ดรึเปล่านะคะ แต่แบบ น้องคนที่หลับตายิ้มขนาบข้างขวาของโกลอะ ถูกใจจัง จะว่าไปโกลก็น่ารักเหมือนกันแฮะ Embarassed ถ้าได้มาโลดแล่นเป็นอนิเมะก็ดีสิน้า

อีกหน่อยๆ อันนี้เจ๋งดีอะ ช่วงที่มีอีเวนท์ที่อิเคบุคุโระปลายปีที่แล้ว มีติดภาพตัวละครในอินะโกบนรถด้วยแฮะ

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Img20110817070440671

น้องคนที่เป็นโกลน่าร้ากกก >_<

เห็นอิตาฉะแบบนี้แล้วอยากทำบ้าง แต่มาบ้านเราคงโดนพี่จราจรโบกขอตรวจดูการจดแจ้งทำสี+แต่งรถ เป็นประจำแน่ๆ Neutral
แต่ที่ญี่ปุ่นดูจะเป็นเรื่องปกติเนอะ ตอนไปรอบล่าสุดก็เห็นมีวิ่งอยู่ตามท้องถนนหลายคันเลย เสียดายไม่เจอรถลายอินะบ้าง ^^"

@ครินซัง งั้นมีทคราวหน้าเราจะเอาการ์ดไปด้วยนะคะ Very Happy
suiren
suiren

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO Sat Jun 16, 2012 7:33 am

จริงๆคือตัวละครเฉพาะเวอร์ชั่นการ์ดเกมครับจริงๆ เห็นแค่ในเกมภาค 2-3 GO ด้วย แต่ว่าดีไชน์สวยดีไม่เอาพวกนี้มาในเมะเลยหรือ
VEGA-ZERO
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Sat Jun 16, 2012 10:05 pm

^
^
โอ้ว ขอบคุณค่ะ แค่เวอร์ชั่นการ์ดเกมจริงๆ เหรอนี่ เสียดายเนอะ ชอบดีไซน์ซะด้วย I love you

aicrinsill พิมพ์ว่า:
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ก็เข้าใจนะคะ ว่าเป็นพวกซีเรียสที่ยังหลงเหลืออยู่(5555555)ทั้งคู่ แต่แบ่บ แอร๊ยยยยยย พวกเธอเหมือนจะไม่เคยคุยกันมาตั้งแต่ตอนที่ 18 แล้วคุยกันดีๆ เนี่ยไม่ต้องพูดถึง มันไม่เคยมีด้วยซ้ำ (กรุณานึกถึงเคียวสุเกะแบบเกรียนๆ ตอนแรกๆ 555) 55555555555

คือๆๆๆๆๆๆๆๆ ตามที่ครินคิดนะคะ
เคียวเป็นคนที่สุภาพกับรุ่นพี่/อาจารย์มากฮะ สังเกตจากหลายๆ ตอน หมอนี่จะใช้ เดสุ เดสุโย่~ ลงท้ายตลอด (พี่ยูอิจิสอนมาดีครับ 555555) ความจริงก็ใช้มาตั้งแต่ตอนที่เป็นเกรียนเคียวสุเกะตอนแรกๆแล้วนะ แต่มันออกยียวนกวนบาทามากกว่า55555

ยิ่งกับชินโดที่ตัวเองเคยทำไม่ดีไปเยอะตอนนั้น (ส่งผลให้หลังจากนั้นแทบไม่มีบทสนทนาเป็นชิ้นเป็นอันระหว่างสองคนนี้เลย ;w;) ซึเลยยิ่งควรต้องใช้คำสุภาพกับชินโดเลย แต่ทำเสียงนุ่มเนี่ยไม่ไหวมาก อ๋อยยย จะกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด

โอ๊ยย ต้องไปตามดูดันบอลจริงๆ ซินะเนี่ย 55555 ว้าย เวลไฟว์ แผนโปรโมตล้ำเหลือเกินไปแล้วว

TCGGGG อ๋อยย ชอบดีไซน์เวลไฟว์มากกกก ความจริงชอบทุกตัวเลย อยากเห็นในเมะบ้างจัง อั๊ยๆๆๆๆ //จากทั้งหมด ผมขำซาซึ K สุดแล้วครับ ที่เป็นหนุ่มน้อยหัวหมาที่เป็นเหมือนร่างคนของซาซึเกะ หมาเทนมะน่ะ555

สุดท้าย ชินโดลูกแม่บนรถเด่นจังครับลูก แอร๊ยๆๆๆๆๆ /////////

อ่อยย จบการสกรีม เยอะจริง 5555555555555555555

กรี๊ดดดดดดด ด้วย 55555

เฮ้ย แบบจากแรกๆ ที่เห็นว่าทัคกี้ก็น่ารักดีเนอะ ไซงะซังพากย์นี่นา พอมาถึงตอนนี้ อย่างว่ามันผูกพันมั้ง รู้สึกเอ็นดูเพิ่มขึ้นเยอะะะะะเลย ใจอยากให้กลับมาเป็นกัปตันทีมอะ จริงๆ นะ ทัคกี้เหมาะเป็นกัปตันทีมที่สุด ก็ไม่ได้จะอะไรกับเทนเทนนะ แต่เทนเป็นพระเอกอยู่แล้วก็น่าจะแบ่งบทให้คนอื่นเด่นบ้าง หลังๆ เคียวเคียวกับทัคกี้จืดดดดดดด จางงงงงง ไปมากเลย ได้โครโนตอน 8 นี่ล่ะที่คุยกันดีๆ น่ารักอ้าาาาาา อยากให้มีบทเด่นกว่านี้ เบื่อเทนเทน*โดนถีบ* 55555

แต่ยังไงไม่รู้ เคียวจะเกรียนไม่เกรียนก็เท่ กร๊าซซซซซซซ ที่จริงตอนกวนก็เหมาะดีนะ แต่ก็ชอบเคียวแบบใจดี เดี๋ยวนี้ยิ้มบ่อยขึ้น หล่อขึ้น*ปาดน้ำลาย*

ตามดูดันบอลด้วยคน โฮะ แผนการตลาดของเลเวลไฟว์ล้ำเลิศ ก็แอบสนดันบอลมานานแล้วนะ มันมีพวกหุ่นเลยชอบ แต่ไม่ถึงขั้นเป็นสายโรบอทนะ เอิ๊กๆ

ซาซึ K เห็นพวกเด็กๆ คุยกันในกระทู้ก็ยังว่าอยากเห็นหน้า กร๊ากกกกก ไปอยู่ซะข้างหลังเลย น่ารักดี ทำเอาอยากเล่นการ์ดขึ้นมาซะงั้น แต่คงแพงอย่าบอกใคร ถ้าเอามาเล่นกันคงจนดับ 5555555
นอกจากมีแถมในแคมปัสอีกรอบ ลองมาเล่นกันดูมั้ย ฮี่ฮี่

...........................................................
ส่วนนี้เป็นประกาศผลอนิเมะกรังปรีด์ที่คุยๆ กันใน Animage เดือน 6 ล่ะค่า

ชนะเลิศได้แก่ อินะโก แหม ดังใช้ได้เลย นึกว่าเงียบๆ ซะอีก

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Animage201206animegrand

อันดับ 2 ก็เป็นอินะอิเล ภาคต้นตำรับ

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Animage201206animegrand

มาดูรางวัลตัวละครยอดเยี่ยม ฝ่ายชาย คิริโนะ รันมารุ

ตัวละครจากอินะอิเลติดเยอะมากกกก ลูกฟุบุกิก็อยู่ดันดับที่ 7 ด้วย อร๊างงงงงง ลูกแม่ เลิฟเลิฟ

ตัวละครหญิงเป็นโอโตนะล่ะ โอววววว

ก็จะมีคอมเมนท์จากทางบ้านที่โหวตที่คัดเลือกมา แล้วก็พูดถึงว่าปีที่แล้วอินะอิเลก้ติดอันดับ 1 พอมาปีนี้ก็เป็นอินะโก แล้วอินะอิเลภาคแรกก็ยังตามมาอยู่ที่อันดับ 2 อีก แสดงให้เห็นว่ามีแฟนๆ เพิ่มขึ้น

ทางด้านคนออกแบบตัวละครก็กล่าวแสดงความขอบคุณ และดีใจ บางคนก็ไม่นึกว่าตัวละครที่ดีไซน์จะติดอันดับ

ก็น่ายินดีด้วยจริงๆ ค่ะ ปีหน้าก็พยายามอีกนะ คอยเชียร์เสมอ Very Happy
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO Sun Jun 17, 2012 11:31 am

ถามเกี่ยวกับมังงะของอินะซึมะที่พิมพ์โดยบงกชสักหน่อยสงสัยมานานแล้ว
-ลองอ่านเล่มเก่าๆดูปรากฏว่า 2 เล่มแรกแปลชื่อไม้ตายตรงชื่ออยู่บ้างแต่พอเล่ม 3 เป็นต้นไปดันไปใช้ชื่อที่แปลโดยช่อง 9 และโรสที่พากย์ไว้บางท่าอย่างก็อดแฮนด์ของเอ็นโดก็เป็นหัตถ์เทวะ ส่วนท่าอื่นๆเหมือนแปลเองเลยและชื่อโรงเรียนจากไรมอนเป็นไรมง
-พึ่งสังเกตุปกตั้งแต่เล่ม 3 เป็นต้นไปเหมือนว่าใช้โลโก้ตามโรสขึ้นมาสงสัยว่าโรสจะคุม LC อนิเมที่มีมังงะรึเปล่าถึงออกช้า

ซาซึ K เห็นพวกเด็กๆ คุยกันในกระทู้ก็ยังว่าอยากเห็นหน้า กร๊ากกกกก ไปอยู่ซะข้างหลังเลย น่ารักดี ทำเอาอยากเล่นการ์ดขึ้นมาซะงั้น แต่คงแพงอย่าบอกใคร ถ้าเอามาเล่นกันคงจนดับ 5555555

ซาสึ K เคยเห็นตอนงานอีเวนท์ตอนปลายปีที่แล้วที่ฉายทางยูสตรีมมาร่วมแข่งเล่น (ทดสอบ) เกมอินะ GO ด้วยมั๊งแต่เสียดายที่ไม่ได้เซฟดูดคลิปไว้
VEGA-ZERO
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Sun Jun 17, 2012 12:12 pm

ใช่แล้วค่ะ ติดปัญหา LC จนออกเล่ม 3 ช้าไปมาก ชื่อท่าไม้ตายก็ตามโรสไปค่ะ ก็เป็นผู้สนับสนุนด้วยอะนะ เมื่อวานก็ลืม พอดีเพจของบงกชมีให้ร่วมสนุกชิง VCD อินะอิเลด้วยค่ะ แบบว่าอยากได้ 5555 แต่ก็ให้พวกน้องๆ ได้เถอะ เรามันถือเป็นพนักงานอะนะ หุหุ

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 181255_451003874911854_1792191812_n

เพจบงกชนะคะ ไปร่วมสนุกกันเยอะๆ นะ

https://www.facebook.com/bongkochfanpage

อยากดูอีเวนท์ ง้ากกกก ซาซึ K เห็นเป็นการ์ดอยู่ในชุดไหนไม่รู้ แต่อยากได้ IG-03 เพราะมีฟุบุกิเยอะสุด โฮกกกกกกก

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย IG-03-022

แล้วน้องหัวแดงคาดแว่นชื่ออะไรอ่าาาาา ใช้ "อาตาริ" รึเปล่า โอย ต้องสืบ 5555
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  endo-kun Sun Jun 17, 2012 12:30 pm

โอ้ว มีกระทู้มาให้คึกคักซักที พี่ฮิกะกลับมาแล้ว (น้ำตาไหล ///ตะโกนลั่น "บอร์ดไม่ร้างแล้ว" #โดนต่อยกระเด็น)
เข้าเรื่องกันดีกว่า
สำหรับผม Inazuma eleven chrono stone เป็นอะไรที่ แปลกใหม่มาก(เกินไป)
ส่วนตัวมันก็ไม่จำเจดี เพราะภาคนี้ใส่อะไรใหม่ๆมาเยอะ เช่น
1.การฟิวชั่น (MIXI MAX) -อยากลอง... คิริโนะ+ชินโด , ไทโย + เทนมะ , ฮิคารุ + คาริยะ ... พอเถอะ Laughing
2.เคชินอาร์ม - ภาคต่อไปจะเคชินอะไรอีก... Laughing
3.การเดินทางข้ามกาลเวลา - ผิดจากที่คิดไปนิด ตอนแรกคิดว่าจะดำเนินเรื่องแบบเข้าไปร่วม TL ของพวกอินะภาคก่อนๆเป็นคนๆไป เพราะเห็นมีการเอาเอนโด(เด็ก)มาร่วมทีม ปรากฎว่ากลายเป็นแบบนี้ไปซะได้ แถมโครตจะเครียดอีกตักหาก ///ตอน 1-4 กับ 5-ปัจจุบัน เป็นอะไรที่ต่างกันราวฟ้ากับเหวจริงๆ

ทีนี้เรามาคอมเม้นส์กันเป็นเรื่องๆ...

เอนโด มาโมรุ ถูกจองจำ
- WTF !!! ม้ายยยยยย เอนโด้-------!!! เบต้า ช้านนนนนเกลียดดดดเธออออออออ !!!
เอาเอนโดของชั้นคืนมา ----- !!! อ๊าคคคคคคคคค ม้ายยยยยยยย !!! เอนโด้-------!!!

^
^
ประมาณนี้...พาลเอาเกลียดเบต้าไปเลย...

เอนโด มาโมรุ จะกลายเป็น FINAL BOSS

- ตอนแรกคิดไว้ตั้งแต่แรกแล้วว่าอาจจะเป็น แต่ดันมีข่าวลือมาสนับสนุนความเชื่อซะอีก
แต่ตอนหลังๆท่าจะไม่ใช่แล้วสินะ แหม...เสียดาย อดเห็นเอนโดดาร์คเลย 55+ #ประเด็นคืออะไร ?

เคียวสุเกะ เคชินอาร์ม

-หล่อเวอร์...(ใช้เสียงแบบกระเทย555+)
แต่แอบตัวร้ายไปนิดหน่อยนะ 555+ เข้ากับบุคลิคนายนี่ดี แถมออกแบบอาร์มได้เท่กว่าที่ผ่านๆมาด้วย
(ส่วนตัว 4 อาร์มที่เห็นมาก่อนหน้านี้ ทุเรศหมด... 55+ ยกเว้นของ ยูอิจิ ส่วนของ เทนมะ พอดูได้...

ชินโด+เคียวสุเกะ

-คู่นี้มาแรงงงงงงงงส์
ก็ดีนะครับ แรกๆคู่นี้แทบจะเกลียดกัน แต่ตอนนี้เคียวสุเกะนิสัยดีขึ้น
ทำตัวดีขึ้น สุภาพขึ้น น่าร๊ากกกกก 55+ แต่ไม่ชอบคู่นี้นะ ทำไมนะเหรอ ?
ชินโดเป็นของผมนะสิ #ผิด

ชินสุเกะ
- นัมเบอร์ 1 ในภาคโก แต่หลังๆโดนเบียดตกด้วยพลังสาวแทร๊ป (ห้ะ?)
โชตะค่อนเลยตกไป ตกไป ตอนนี้ติดชินโดไปแล้ว
ส่วนที่เหลือที่พีค ก็ คิริโนะ ฮิคารุ คาริยะ แต่ออกจากทีมไปแล้ว เซ็งมาก 55+

อื่นๆ
-รอดูต่อๆไป แล้วค่อยมาสครีมเป็นอย่างๆดีกว่า 55+

ไว้จะเข้ามาตอบใหม่ครับ
หวังว่าจะมีการพูดคุยต่อไปเรื่อยๆ ไม่ร้างนะครับ (ฮา)

endo-kun
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  supernova Sun Jun 17, 2012 1:40 pm

บอร์ดเริ่มหายร้าง เย้ Razz

เคียวทาคุ นี่ไม่พูดถึงไม่ได้แฮะ 555

อย่างที่หลายๆคนบอกคือ คู่นี้มันไม่เคยมีบทสนทนาเป็นชิ้นเป็นอัน
ปกติเห็นจะส่งสายตาพลังจิตซะมากกว่า(?) เช่นตอนกัปตันเขียนใบออกจากทีม(ตอน8
โผล่มา ก็ไม่พูดดดดดดกัน มองอย่างเดียว แล้วเดินไป กร๊ากกกก)
เดี๋ยวนี้เคียวทาคุช่างจืดจางงงง งือ ทาคุTT

ตอน8ภาคนี้ไปทำให้พลัง เคียวทาคุเพิ่มไป 15% 55555+
คู่นี้ก็น่ารักดีนะ Razz

เรื่องเอนโดโดนดูดก็นะ รับกันไม่ได้ เลยอะสิหลายๆคนที่เจอ
แต่เบต้า หน้าชีเวลาร้ายนี่หน้ากลัวววว Shocked มากๆๆ
เวลาแบ๊วก็แบ๊วแบบหมั่นไส้ ร้ายก็หมั่นไส้ -*- ชีเกิดมาเพื่อสิ่งนี้(?)

เรื่องเฟย์ กห็อาจจะมีความลับเกี่ยวกับเฟย์ให้ดราม่าก็ได้นะ เพาะอยู๋ๆเฟย์ออกมาเลย
แนะนำตัวเลย เป็นเพื่อนเลย แต่ไม่รู้ประวัติอะไร Very Happy

รู้สึกภาคนี้จะดราม่าไม่ใช่น้อยแฮะ .. D R A M A เฮ~~~~~ #ผิด * - -

เรื่องเทนมะเป็นกัปตัน ถ้าถามว่าชอบใครเป็น ก็คงทาคุอยู่แล้วไม่ต้องคิด 555
ก็ช่างมันเหอะ แต่เอาตรงๆตอนทาคุไม่มีปลอกแขนกัปตันนี่โหวงๆอย่างแรง เง้ออ Neutral

ปล. เริ่มติดเคียวเคียว 5555+
ปล2. นึกไม่ออกว่าเคชินอาร์มทาคุจะเป็นยังไง โฮกกกก
supernova
supernova

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 Sun Jun 17, 2012 4:34 pm

supernova พิมพ์ว่า:บอร์ดเริ่มหายร้าง เย้ Razz

เคียวทาคุ นี่ไม่พูดถึงไม่ได้แฮะ 555

อย่างที่หลายๆคนบอกคือ คู่นี้มันไม่เคยมีบทสนทนาเป็นชิ้นเป็นอัน
ปกติเห็นจะส่งสายตาพลังจิตซะมากกว่า(?) เช่นตอนกัปตันเขียนใบออกจากทีม(ตอน8
โผล่มา ก็ไม่พูดดดดดดกัน มองอย่างเดียว แล้วเดินไป กร๊ากกกก)
เดี๋ยวนี้เคียวทาคุช่างจืดจางงงง งือ ทาคุTT

ตอน8ภาคนี้ไปทำให้พลัง เคียวทาคุเพิ่มไป 15% 55555+

เรื่องเอนโดโดนดูดก็นะ รับกันไม่ได้ เลยอะสิหลายๆคนที่เจอ
แต่เบต้า หน้าชีเวลาร้ายนี่หน้ากลัวววว Shocked มากๆๆ
เวลาแบ๊วก็แบ๊วแบบหมั่นไส้ ร้ายก็หมั่นไส้ -*- ชีเกิดมาเพื่อสิ่งนี้(?)

เรื่องเฟย์ กห็อาจจะมีความลับเกี่ยวกับเฟย์ให้ดราม่าก็ได้นะ เพาะอยู๋ๆเฟย์ออกมาเลย
แนะนำตัวเลย เป็นเพื่อนเลย แต่ไม่รู้ประวัติอะไร Very Happy

รู้สึกภาคนี้จะดราม่าไม่ใช่น้อยแฮะ .. D R A M A เฮ~~~~~ #ผิด * - -

เรื่องเทนมะเป็นกัปตัน ถ้าถามว่าชอบใครเป็น ก็คงทาคุอยู่แล้วไม่ต้องคิด 555
ก็ช่างมันเหอะ แต่เอาตรงๆตอนทาคุไม่มีปลอกแขนกัปตันนี่โหวงๆอย่างแรง เง้ออ Neutral

ปล2. นึกไม่ออกว่าเคชินอาร์มทาคุจะเป็นยังไง โฮกกกก
ดราม่าอยู่แล้วแหละค่ะกลิ่นมันโชยมาแต่แรกแล้วววว////โดนตบ
羽島 花
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Sun Jun 17, 2012 8:30 pm

endo-kun พิมพ์ว่า:
โอ้ว มีกระทู้มาให้คึกคักซักที พี่ฮิกะกลับมาแล้ว (น้ำตาไหล ///ตะโกนลั่น "บอร์ดไม่ร้างแล้ว" #โดนต่อยกระเด็น)
เข้าเรื่องกันดีกว่า
สำหรับผม Inazuma eleven chrono stone เป็นอะไรที่ แปลกใหม่มาก(เกินไป)
ส่วนตัวมันก็ไม่จำเจดี เพราะภาคนี้ใส่อะไรใหม่ๆมาเยอะ เช่น
1.การฟิวชั่น (MIXI MAX) -อยากลอง... คิริโนะ+ชินโด , ไทโย + เทนมะ , ฮิคารุ + คาริยะ ... พอเถอะ Laughing
2.เคชินอาร์ม - ภาคต่อไปจะเคชินอะไรอีก... Laughing
3.การเดินทางข้ามกาลเวลา - ผิดจากที่คิดไปนิด ตอนแรกคิดว่าจะดำเนินเรื่องแบบเข้าไปร่วม TL ของพวกอินะภาคก่อนๆเป็นคนๆไป เพราะเห็นมีการเอาเอนโด(เด็ก)มาร่วมทีม ปรากฎว่ากลายเป็นแบบนี้ไปซะได้ แถมโครตจะเครียดอีกตักหาก ///ตอน 1-4 กับ 5-ปัจจุบัน เป็นอะไรที่ต่างกันราวฟ้ากับเหวจริงๆ

ทีนี้เรามาคอมเม้นส์กันเป็นเรื่องๆ...

เอนโด มาโมรุ ถูกจองจำ
- WTF !!! ม้ายยยยยย เอนโด้-------!!! เบต้า ช้านนนนนเกลียดดดดเธออออออออ !!!
เอาเอนโดของชั้นคืนมา ----- !!! อ๊าคคคคคคคคค ม้ายยยยยยยย !!! เอนโด้-------!!!

^
^
ประมาณนี้...พาลเอาเกลียดเบต้าไปเลย...

เอนโด มาโมรุ จะกลายเป็น FINAL BOSS

- ตอนแรกคิดไว้ตั้งแต่แรกแล้วว่าอาจจะเป็น แต่ดันมีข่าวลือมาสนับสนุนความเชื่อซะอีก
แต่ตอนหลังๆท่าจะไม่ใช่แล้วสินะ แหม...เสียดาย อดเห็นเอนโดดาร์คเลย 55+ #ประเด็นคืออะไร ?

เคียวสุเกะ เคชินอาร์ม

-หล่อเวอร์...(ใช้เสียงแบบกระเทย555+)
แต่แอบตัวร้ายไปนิดหน่อยนะ 555+ เข้ากับบุคลิคนายนี่ดี แถมออกแบบอาร์มได้เท่กว่าที่ผ่านๆมาด้วย
(ส่วนตัว 4 อาร์มที่เห็นมาก่อนหน้านี้ ทุเรศหมด... 55+ ยกเว้นของ ยูอิจิ ส่วนของ เทนมะ พอดูได้...

ชินโด+เคียวสุเกะ

-คู่นี้มาแรงงงงงงงงส์
ก็ดีนะครับ แรกๆคู่นี้แทบจะเกลียดกัน แต่ตอนนี้เคียวสุเกะนิสัยดีขึ้น
ทำตัวดีขึ้น สุภาพขึ้น น่าร๊ากกกกก 55+ แต่ไม่ชอบคู่นี้นะ ทำไมนะเหรอ ?
ชินโดเป็นของผมนะสิ #ผิด

ชินสุเกะ
- นัมเบอร์ 1 ในภาคโก แต่หลังๆโดนเบียดตกด้วยพลังสาวแทร๊ป (ห้ะ?)
โชตะค่อนเลยตกไป ตกไป ตอนนี้ติดชินโดไปแล้ว
ส่วนที่เหลือที่พีค ก็ คิริโนะ ฮิคารุ คาริยะ แต่ออกจากทีมไปแล้ว เซ็งมาก 55+

อื่นๆ
-รอดูต่อๆไป แล้วค่อยมาสครีมเป็นอย่างๆดีกว่า 55+

ไว้จะเข้ามาตอบใหม่ครับ
หวังว่าจะมีการพูดคุยต่อไปเรื่อยๆ ไม่ร้างนะครับ (ฮา)

กลับมาแล้วววว คิดถึงงงงงงงง >_____< คิดว่าไม่น่าร้างล่ะม้าง ภาคโครโนเพิ่งเริ่มเอง อิอิ

ลุ้นให้เอ็นโดเป็นลาสต์บอสกันเหรอ ง่า มันอาจมีเปอร์เซ็นต์บ้างล่ะมั้ง เราต้องลุ้นกันต่อไป 55555
แต่ในความคิดคือ เอ็นโดเป็นเหมือนกับตัวขับเคลื่อนที่ทำให้ไรมงได้แชมป์โลก ทั่วโลกยอมรับญี่ปุ่น ดังนั้นจึงเป็นแรงบันดาลใจให้กับคนอีกมาก รวมทั้งพวกเทนมะเองด้วย ความอยากเล่นฟุตบอลของหลายๆ คนอาจเกิดขึ้นเพราะได้ดูอินะซึมะแจแปน ฟุตบอลเป็นที่แพร่หลายมากขึ้น ถ้าทำให้ไม่มีเอ็นโดได้ก็ไม่มีแรงขับเคลื่อน ประกอบกับฟุตบอลถูกแบนไปแล้ว ก็ยิ่งง่ายต่อแผนการของเอลโดราโด้ แต่ไม่รู้ว่าเอ็นโดจะถูกหยิบขึ้นมาใช้รึเปล่านะ แต่การทำให้ดับสลายไปเลยย่อมดีกว่ามั้ยนะ?

แต่อย่างน้อยคิดว่าแกมม่าไม่น่าใช่เอ็นโดนา คือตอนนี้กระทู้ทาง 2ch ก็คุยกันเรื่องแกมม่าบ้างแล้ว เลยมีภาพซูม แต่ก็ไม่ได้ชัดมากมาย ทรงผมออกไปแนวโทรามารุแฮะ

ปล.ทำไมรู้สึกเหมือนแกมม่าใส่เกาะอก ก๊ากกกกกกก

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Gammap

ไม่รู้จะออกมาตอนไหน แต่พวกเทนมะต้องไปตามหา 11 ที่แข็งแกร่งสุดตามที่เขียนไว้ในคัมภีร์ของคุณตาไดสุเกะ แอบหวังว่าจะเอาตัวละครภาคแรกมาล่ะ 55555 แต่อาจจะเป็นตัวละครใหม่ก็ได้ ประมาณไปในอนาคตที่พวกเทนมะเป็นสุดยอดแล้ว เอาสมาชิกนั้นมาช่วย อยากให้มีไทโยกับยูคิมุระด้วยจัง Embarassed Embarassed Embarassed น่าจะเป็นคาแรกเตอร์ที่ขายได้นา แต่ก็ไม่รู้ว่าไทโยจะแข็งแรงพอรึยัง ออกจากโรงพยาบาลรึยัง สงสารรรรถ้าต้องมาเจ็บหน้าอกระหว่างแข่ง =[ ]=

supernova พิมพ์ว่า:บอร์ดเริ่มหายร้าง เย้ Razz

ชอบทัคกี้มากกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ คงเพราะผูกพันด้วย เคียวทาคุก็โอเคนะ 55555555

เบต้า ชีน่ากลัวจริงๆ ค่ะ แต่ยอมรับว่ามีฝีมือนะ รอให้พวกเทนเทนถล่มให้ได้ก่อน อยากเห็นสีหน้าชีตอนนั้น Laughing Laughing

กำลังสงสัยเฟย์อยู่เหมือนกัน เฟย์มาพร้อมกับหมี?? ที่น่าจะถูกสร้างขึ้นเป็นเพื่อนเฟย์ในโลกอนาคตรึเปล่า เฟย์อาจตัวคนเดียว หรือมีอะไรบางอย่างที่เป็นความลับ แต่หวังว่าคงไม่ใช่สุดท้ายเป็นลาสบอสซะเองนะ จะตกใจจนพูดไม่ออกเลยล่ะ นั่นสิ อยู่ๆ ก็ออกมาเลย น่าสงสัยจริงๆ 55+

แถมๆ ฉากเดท (เล่นการ์ด) ระหว่างโกเอนจิกับเคียวสุเกะ

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย 1338966000190925004resi

อ๊ากกกก อยากสครีมมมมม ช่วงนี้เริ่มจะพีคเฟย์มากขึ้นแล้ว ไม่รุ้ทำไมรู้สึกเฟย์มีออร่าดาร์คขึ้น Shocked Shocked ไม่สิ น่าจะเป็น ดูเป็นหนุ่มน้อยมากขึ้น แรกๆ จะเป็นหนุ่มสวย ข้าเจ้าเลยเฉยๆ แต่หลังๆ รัศมีเปลี่ยนไป I love you I love you

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Feyx
hikawasa
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  endo-kun Mon Jun 18, 2012 5:53 am

[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย Feyx

ก็นั่นนะสิครับ ตอนแรกๆ เฟย์ดูเหมือนหนุ่มหน้าใสๆหวานๆ
ปรากฎแบบรวดเร็ว ไม่มีที่มาที่ไป แถมเป็นเพื่อนกับเทนมะเร็วเพราะว่าเทนมะตอนนั้นกำลัง
ตอนการที่พึ่งอย่างรุนแรง เฟย์ที่มาในมาดใสๆ ออกตัวว่าจะมาช่วย เลยเข้าถึงเทนมะได้ง่าย

แต่ตอนหลังๆเฟย์ดูดาร์คขึ้น ตั้งแต่เจอกับเบต้าเป็นต้นมา
บุคลิคของเฟย์จะจริงจังขึ้น (ขนาดยังไม่รวมออร่ากับไดโนเสาร์นะนั่น นึกถึง อาสึยะ ทันใด 55+)
สังเกตว่าตอนแรก เฟย์ยังพูดกับอัลฟ่าด้วยท่าทีสบายๆอยู่เลย
ตอนหลังออกแนวดาร์คแอ๊บไปซะงั้น 55+

ก็น่ารักดีครับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย endo-kun เมื่อ Mon Jun 18, 2012 7:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
endo-kun
endo-kun

หน้า 1 จาก 10 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

ขึ้นไปข้างบน