นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู)

Go down

แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู) Empty แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู)

ตั้งหัวข้อ  Stones Mon Jun 04, 2012 3:48 pm

เฮ้อ...ห่างหายไปนานเป็นปีๆเลยเรา ขอโทษครับเผอิญติดการ์ตูนเรื่องนี้อยู่

Axis Powers Hetalia เป็นการ์ตูนอิงประวัติศาสตร์แนวคอเมดี้ ซึ่งเปลี่ยนให้ประเทศต่างๆทั่วโลกกลายเป็นคน โดยอ.ฮิมารุยะ ฮิเดคาสึ เนื้อเรื่องจะเชื่อมโยงกับสงครามโลกครั้งที่ 2 ซึ่งจะแบ่งตัวละครออกเป็นสองฝ่าย คือฝ่ายอักษะ(เยอรมนี,อิตาลี,ญี่ปุ่น) และฝ่ายสัมพันธมิตร(อเมริกา,อังกฤษ,ฝรั่งเศส,รัสเซีย,จีน)

นอกจากนั้นยังมีประเทศอื่นๆอีก เช่น สเปน ออสเตรีย ฮังการี สวิตเซอร์แลนด์ เกาหลีใต้ ฮ่องกง โปแลนด์ กรีซ เป็นต้น นิสัยของตัวละครในเรื่องจะถอดแบบมาจากนิสัยของผู้คนประเทศนั้นจริงๆ บางคนอาจจะเหมือน บางคนอาจจะไม่ค่อยเหมือน

การ์ตูนเรื่องนี้โด่งดังไปทั่วโลกและได้รับการพากย์เป็นภาษาต่างๆ อาทิเช่น ภาษาอังกฤษ ภาษาโปรตุเกส ภาษาสเปน เป็นต้น

ตัวละครบางประเทศเป็นตัวละครที่แฟนๆสร้างขึ้นเอง เช่น สกอตแลนด์ เซอร์เบีย กลุ่มประเทศอาเซียน บราซิล เป็นต้น

ปล.มีประเทศไทยด้วยนะเออ ออฟฟิเชี่ยลด้วย แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู) 675939

Stones

http://my.dek-d.com/holyred/

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู) Empty Re:แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู)

ตั้งหัวข้อ  Stones Mon Jun 04, 2012 4:21 pm

ว่างจัด...(การบ้านละ) แหมอยากมาสร้างตัวตนบ้างอะ นานๆทีนะ แนะนำการ์ตูนครับ(หลายคนอาจเคยดู) 332763

อันนี่เป็นชื่อตัวละครออฟฟิเชี่ยลนะครับ

Germany-Ludwig

North Italy-Feliciano Vargas

Japan-Honda Kiku

United States/America-Alfred F. Jones

United Kingdom/England-Arthur Kirkland

France-Francis Bonchova

Russia-Ivan Branskiski

China-Wang Yao

Spain-Antonio Fernanadez Carriedo

Austria-Roderich Eldelsteins

South Korea-Im Yong Soo

พอและ(?) ตัวละครเยอะมากครับ นี่ยังไม่หมดนะเนี่ย

Stones

http://my.dek-d.com/holyred/

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน