นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ

3 posters

Go down

[Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ Empty [Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO Wed May 23, 2012 7:59 am

คือเรื่องนี้ไม่อยากดราม่ากับใครคนใดคนนึงนะแต่มันค้างคาตั้งนานแล้วตั้งหลายสัปดาห์

เรื่องมันมีอยู่ว่าเพื่อนในเฟซบุ๊คคนนึงเค้าแชร์รูปเคชินอาร์มของเทนมะและอัลฟ่า และคนแซวว่าเหมือนเซนต์เซย่าซึ่งผมไม่เอะใจอะไรไม่ซีเรียสหรอกครับ แต่มีคนนึง (ขอสงวนชื่อเกรงจะดราม่า) มาด่าในทางดูถูกอินะซึมะประมาณว่าได้รางวัลอนิเมกรังปรีซ์แล้วตัวละครกากๆเป็นการ์ตูนอัปปรีย์ประมาณนั้น ผมก็โพสต์โต้ตอบแล้วแถว่าเรตติ้งน้อยกว่าพรีเคียว แต่ผมเฉยๆเพราะไม่อยากมีเรื่องหรอก ต่อมาได้มีการโพสต์ในกรุ๊ป ซลมทลฟค. (ย่อมาจากอะไรดูเอาเอง) ได้มีการประกาศอนิเมกรังปรีซ์ครั้งล่าสุด ก็คือปีนี้ซึ่งอินะซึมะก็ได้รับความนิยมเช่นกัน แต่มันก็มาว่าอีกแล้วแต่เจ้าของกลุ่มก็ห้ามปรามผมก็โพสต์อีกแล้วมันก็แถอีก ผมบอกตรงๆไม่อยากดราม่ากับไอ้คนนี้เลยไอ้คนนี้มันเป็นสาวกสาวน้อยเวทมนตร์และการ์ตูนแนวผู้หญิง และถ้าใครเห็นโพสต์ในเฟซบุ๊คและทวิตเตอร์ผมก็คงรู้ดีว่าผมด่าใคร

ลิ๊งค์ต้นตอครับ
https://www.facebook.com/luttawit/posts/210365842399221

แก้ไขล่าสุดโดย VEGA-ZERO เมื่อ Sun Jul 01, 2012 7:02 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
VEGA-ZERO
VEGA-ZERO

ขึ้นไปข้างบน Go down

[Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ Empty Re: [Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Sat Jun 30, 2012 11:00 pm

อ้อ อย่างนี้เอง งั้นคงต้องเลี่ยงโพสต์ในเพจ ซลม ละกันเนอะ

ที่จริงน่าจะยอมรับผลโหวตนะ ใน Animage ก็เด็กชอบอินะเยอะ นิตยสารหัวอื่นก็มีเรื่องอื่นได้รางวัลไปบ้างอะไรบ้าง
แต่จะว่าไปมันก็มีทั้งคนชอบคนเกลียดแหละเนอะ คนไม่ชอบอินะก็มีเหมือนกัน ต่างจิตต่างใจ แต่ที่สำคัญคือการยอมรับความจริง

ถ้าอินะไม่ดีจริงก็ไม่ได้รางวัลหรอก 55555 ของโชกัคคังก็ได้มาแล้ว มังงะเด็กยอดเยี่ยม Wink Wink
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

[Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ Empty Re: [Drama] มีคนไปด่าอินะซึมะ

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO Sun Jul 01, 2012 6:54 am

ไม่ถึงขั้นเลี่ยงกรุ๊ปหรอกครับเพียงแค่ว่าไม่ชอบคนบางคนที่ไปดูถูกนั่นแหละ Very Happy Very Happy Very Happy

จริงๆ แล้วการ์ตูนหลายเรื่องก็มีคนชอบเยอะอยู่นะไม่ว่าจะเป็นเรื่องไหนก็ตามแซวได้ไม่ว่า แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบคือการดูถูกการ์ตูนไม่ว่าคนไหนชอบการ์ตูนเรื่องไหนก็ตาม
VEGA-ZERO
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  juju1997 Fri Oct 26, 2012 10:45 pm

ชอบเรื่องนี้มาก แต่ตามไม่ค่อยทัน 555
juju1997
juju1997

ขึ้นไปข้างบน