นักเตะแข้งสายฟ้า_ Inazuma-Eleven
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา)

hikawasa
Samurai_Spirit
leafticket
Rikusama
8 posters

Go down

[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Empty [สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา)

ตั้งหัวข้อ  Rikusama Tue Aug 17, 2010 9:09 am

ความจริง>>กระทู้นี้<<สอนวิธีทำไว้บ้างแล้ว แต่เห็นเอ็นโดคุงมาขอริคุไว้ว่าอยากได้แบบละเอียดๆ ว่าจะทำแต่ไม่มีเวลาซักที วันนี้ว่างตอนเช้าเลยมาทำให้แล้วค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ

เอาล่ะ ก่อนอื่น สมัครแอคเคาท์ทวิตเตอร์สำหรับบอทของท่านให้เรียบร้อยก่อนนะคะ ที่ Twitter.com หลังจากสมัครแล้วให้ล็อกอินทวิตเตอร์ของบอทไว้ก่อน ย้ำว่าของบอทนะคะ ถ้าเป็นอันที่เราใช้ประจำล่ะงานเข้าเลย

หลังจากนั้นก็เข้าเว็บนี้ค่ะ twittbot.net เลือกภาษาเป็นอังกฤษนะัคะ

แล้วก็ทำตามขั้นตอนเลยค่ะ

1.ล็อกอินยูซเซอร์บอทของท่าน
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot01

2. คลิกตามที่ริคุทำกรอบสีแดงไว้เพื่อเชื่อมต่อเว็บทวิตบอทดอทเนตเข้ากับทวิตเตอร์บอทของเรา
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot02
คลิกต่อค่ะ
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot03

3.หลังจากนั้นเว็บทวิตบอทจะเชื่อมต่อกับทวิตเตอร์ของบอทเรา แล้วจะถามเพื่อให้เราอนุญาต กดAllowเลยค่ะ
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot04

4.หลังจากเชื่อมต่อกันแล้ว ถ้าเว็บทวิตบอทดอทเนตให้เราล็อกอินอีกรอบ ก็ทำตามนั้นค่ะ แล้วจะได้หน้าจอนี้ ก็กดเพื่อเข้าสู่เมนู
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot05

เข้าสู่วิธีการทำล่ะนะคะ

5. คำสั่ง つぶやき คือสิ่งที่เราต้องการให้บอททวิตขึ้นมา ทำตามนี้เลยค่ะ
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot06
*Multi line คือใส่ทีเดียวหลายๆประโยคค่ะ โดยใส่ประโยคละหนึ่งบรรทัด

6. คำสั่ง 返信 คือสิ่งที่เราต้องการให้บอททวิตตอบคนที่เข้ามาคุยด้วย โดยการจับคีเวิร์ดเป็นคำ
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot07
*สามารถตั้งคีเวิร์ดคำเดียวหลายๆแบบได้นะคะ บอทจะได้ตอบได้หลากหลาย เช่น คีเวิร์ด "ชอบ" เราให้บอทตอบว่า "ฉันก็ชอบเธอ" ไปแล้ว เราจะแอ็ดเพิ่มอีกก็ได้ ใช้คีเวิร์ดคำเดิม แต่เปลี่ยนสิ่งต้องการให้บอทตอบ เช่น "ชอบ" คำตอบที่สอง "ฉันเบื่อขี้หน้าเธอ" ส่วนเวลาคนที่พิม์คุยกับบอทเรา ถ้าใช้คีเวิร์ดว่าชอบมาปุ๊บ บอทจะทวิตตอบอันไหนก็แล้วแต่ดวงแล้วค่ะ กร้าก
*และถ้าต้องการให้บอทเรียกชื่อคนที่คุยด้วย ให้ใส่คำสั่ง {name} เพิ่มไปค่ะ
*Multi line คือใส่หลายๆประโยคทีเดียวในแต่ละบรรทัด โดยพิมพ์คีเวิร์ดแล้วใช้คอมม่าขั้น เช่น
ชอบ,ฉันก็ชอบเธอนะ
หิว,กินข้าวกันมั้ย
เป็นต้น

7. คำสั่ง ランダム返信 เวลามีคนทวิตหาบอทเรา แล้วคีเวิร์ดไม่ตรงกับที่เราตั้งไว้ คำสั่งนี้จะทวิตคำตอบอื่นๆที่เราแอ็ดไว้ที่นี่แทน
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot08
ถ้าปล่อยว่างไว้ บอทจะนิ่งนะคะ ถ้าคีเวิร์ดไม่ตรงขึ้นมา

8. คำสั่ง タイムライン返信 อันนี้สำหรับพรีเมี่ยม ข้ามไปเลยค่ะ

9. คำสั่ง 時間指定 ให้บอททวิตโดยการตั้งเวลาล่วงหน้า ตามนี้ค่ะ แต่เวลาจะเป็นของญี่ปุ่น ต้องตั้งเร็วกว่าไทยสองชั่วโมงนะคะ เช่นถ้าต้องการให้บอททวิตเวลาทุ่มนึง เราต้องตั้งเวลาเป็นสามทุ่มเป็นต้นค่ะ
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot09

10. คำสั่ง 詳細設定 สำหรับตั้งค่าต่างๆ
[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Bot10s

จบแล้วค่ะหลักสูตรเร่งรัด กร้าก หวังว่าคงจะเข้าใจนะคะ เพราะริคุรู้สึกตัวเองอธิบายไม่รู้เรื่องยังไงไม่รู้=[]="
ปล ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะคะ ถ้าริคุรู้จะมาตอบให้ค่ะ^^ /โค้ง
Rikusama
Rikusama

ที่อยู่ : บ้านนางฟ้าเทรุมิ บางทีก็ค้างกะริวจิ แล้วก็ปรี่หาคาเสะมารุ และก็แวะจุ๊กกรู้กะดีอาม

http://arosxukir.deviantart.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Empty Re: [สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา)

ตั้งหัวข้อ  leafticket Tue Aug 17, 2010 9:28 am

พี่ริคุละเอียดยิบสุด ๆ เลยค่ะ
/บูชา ๆ

ท่าทางจะใช้เวลาทำน่าดู

แบบนี้คนทำบอทน่าจะเยอะขึ้น (ฮา)

/me นั่งขำคีย์เวิร์ด "กลิ่นพระเจ้า" wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww
leafticket
leafticket

http://leafticket.exteen.com

[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Empty Re: [สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา)

ตั้งหัวข้อ  Rikusama Tue Aug 17, 2010 9:36 am

leafticket พิมพ์ว่า:พี่ริคุละเอียดยิบสุด ๆ เลยค่ะ
/บูชา ๆ

ท่าทางจะใช้เวลาทำน่าดู

แบบนี้คนทำบอทน่าจะเยอะขึ้น (ฮา)

/me นั่งขำคีย์เวิร์ด "กลิ่นพระเจ้า" wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

ก็ทำประมานชั่วโมงกว่าๆ บ้าพลังยามเช้า ฮา
อ้อ น้องหมอกกี้ คีเวิร์ดรั่วมหาศาลที่ไม่เปิดเผยของนางฟ้ายังมีอีกบาน กร้ากกก
Rikusama
Rikusama

ที่อยู่ : บ้านนางฟ้าเทรุมิ บางทีก็ค้างกะริวจิ แล้วก็ปรี่หาคาเสะมารุ และก็แวะจุ๊กกรู้กะดีอาม

http://arosxukir.deviantart.com

ตั้งหัวข้อ  Samurai_Spirit Tue Aug 17, 2010 5:11 pm

สุดยอด ละเอียดถึงรูขุมขน
เข้าใจเลย ขอบคุณมากครับ

ตั้งหัวข้อ  hikawasa Tue Aug 17, 2010 8:41 pm

อาาา ริคุจังละเอียดมากค่ะ โฮกกกกกก
อยากจะทำเหมือนกันนะคะ แต่ยังหาเวลาไม่ได้เลย คงต้องคาไว้ก่อน ฮา

คา นางุโมะหื่น ไว้ก่อน กร๊ากกก

ขอบคุณสำหรับวิธีทำค่ะ Smile
hikawasa
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  ployvychan Tue Aug 17, 2010 8:57 pm

วิธีละเอียดมากค่ะ *3*
แทงยูหลายๆนะคะ /โค้ง
ค้างเก็นดะไว้ก่อน เอิ๊กกกก
ployvychan
ployvychan

ตั้งหัวข้อ  lnazumaG5 Mon Dec 05, 2011 5:30 pm

ทําอาไรหรอ

[สาระ] วิธีทำบอทจากเว็บ twittbot.net อย่างละเอียด (มั้ง ฮา) Tv1273662619430
lnazumaG5
lnazumaG5

ตั้งหัวข้อ  location Thu May 29, 2014 1:48 pm

ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy 

ตั้งหัวข้อ  asia1001 Sat Apr 18, 2015 6:53 pm

Thank you

asia1001

ขึ้นไปข้างบน